Friday , 1 March 2024
Home Kitengo Maisha Afya Watalaam ugonjwa wa Ini kujifua India
Afya

Watalaam ugonjwa wa Ini kujifua India

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano kwa Umma Muhimbili, Aminiel Aligaesha
Spread the love

HOSPITALI ya Taifa Muhimbili inatarajia kuwapeleka nchini India watalaam mbalimbali katika sekta ya afya kwa ajili ya mafunzo ya ugonjwa wa Ini, anaandika Angel Willium.

Watalaam hao ni pamoja na madakatari saba, wauguzi wawili pamoja na mhandishi wa vifaa tiba ambao watakaa huko kwa muda wa miezi mitatu.

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano kwa Umma, Aminiel Aligaesha amesema, madakatari hao wanatarajia kuondoka Novemba 29, mwaka huu na watakaporudi wataongeza ufanisi katika kufanya uchunguzi na tiba ya ugonjwa wa Ini na kuondoa uvimbe mkubwa unaodhoofisha afya ya mgonjwa.

“Mafunzo hayo yatachukua miezi mitatu, na watarejea nchini wiki ya kwanza ya mwezi machi mwaka 2018, lengo ni kujenga uwezo wa ndani utakaowezesha upandikizaji wa Ini kwa mgonjwa”amesema Aligaesha.

Aidha, Aligaesha amesema upatikanaji wa huduma hizi hapa nchini, utasaidia kwa kiwango kikubwa kuokoa na kuboresha maisha ya mgonjwa.

Mmoja wa madaktari wanaotarajia kwenda kwenye mafunzo, John Rwegasha ambaye anatibu ugonjwa wa mfumo wa chakula na Ini amesema anashukuru uongozi wa hospitali kuchagua kitengo chao kwenda nchini India.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

AfyaTangulizi

Kitita cha NHIF kuanza Ijumaa, kuwapa wanachama nafuu zaidi

Spread the love  MFUKO wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF) umetangaza...

Afya

Dk. Biteko aagiza uboreshaji huduma za afya kwa wazee

Spread the loveNaibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati, Dk. Doto Biteko...

AfyaTangulizi

Wanawake walalamikia ukubwa kondomu za kike, waomba zipunguzwe

Spread the loveWataalamu wa afya wilayani Ileje mkoani Songwe wameagizwa kuanza kutoa...

AfyaHabari Mchanganyiko

Madaktari wazawa watenganisha watoto mapacha walioungana

Spread the loveHospitali ya Taifa Muhimbili kwa mara nyingine imeandika historia kwa...

error: Content is protected !!