Tuesday , 27 February 2024
Home Kitengo Maisha Afya WHO kutokomeza kipindupindu mwaka 2030
Afya

WHO kutokomeza kipindupindu mwaka 2030

Spread the love

SHIRIKA la Afya Duniani (WHO), limeeleza matumaini yake ya kupunguza kwa kiasi kikubwa maambukizi ya kipindupindu duniani sambamba na vifo vitokanavyo na ugonjwa huo kwa asilimia 90 ifikapo 2030, anaandika Shaban Matutu.

Hayo yamesemwa na Mkurugenzi anayehusika na masuala ya dharura katika shirika hilo Dk. Peter Salama alipokuwa akizungumza na waandishi habari mjini Geneva.

Mkurugenzi huyo amesema shirika hilo lingeweza kuchukua hatua za haraka na kutoa chanjo zaidi ili kupambana na ongezeko kubwa la maambukizi ya ugonjwa wa kipundupindu nchini Yemen kwa mwaka huu.

Dk. Peter Salama ameeleza matumaini yake kwamba , wanakaribia kufikia ukingoni kuhusiana na ugonjwa huo unaoweza kuzuilika, unaosababishwa na vijidudu vilivyomo katika maji ambao umefikia maambukizi ya watu 700,000 na kusababisha zaidi ya vifo vya watu 2,000 mwaka huu.

Lengo ni moja kati ya malengo makubwa ya shirika la WHO kuutokomeza kabisa ugonjwa huo ama kupunguza kwa kiasi kikubwa ugonjwa huo.

Juhudi kama hizo tayari zipo kwa ugonjwa wa kupooza, malaria, surua, na ukimwi. Hivi sasa, ni ugonjwa wa tetekuwanga ambao umekwisha tokomezwa katika uso wa dunia.

India na nchi zilizoko katika bara la Afrika Kusini mwa jangwa la Sahara zinakabiliwa na changamoto ya muda mrefu kupambana na kipindupindu.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Afya

Dk. Biteko aagiza uboreshaji huduma za afya kwa wazee

Spread the loveNaibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati, Dk. Doto Biteko...

AfyaTangulizi

Wanawake walalamikia ukubwa kondomu za kike, waomba zipunguzwe

Spread the loveWataalamu wa afya wilayani Ileje mkoani Songwe wameagizwa kuanza kutoa...

AfyaHabari Mchanganyiko

Madaktari wazawa watenganisha watoto mapacha walioungana

Spread the loveHospitali ya Taifa Muhimbili kwa mara nyingine imeandika historia kwa...

Afya

DC Mpanda aagiza maji ya visima yapimwe kudhibiti kipindupindu

Spread the loveMkuu wa Wilaya ya Mpanda, Jamila Yusuf ameziagiza mamlaka za...

error: Content is protected !!