Sunday , 19 May 2024
Home Gazeti Habari za Siasa TAMISEMI yatenga bil. 17.79 kwa ajili uchaguzi serikali za mitaa
Habari za Siasa

TAMISEMI yatenga bil. 17.79 kwa ajili uchaguzi serikali za mitaa

Spread the love

WIZARA Ofisi ya Rais-TAMISEMI, imetenga fedha kiasi cha Sh. 17.79 bilioni, kwa ajili ya uratibu na kusimamia Uchaguzi wa Serikali za Mitaa wa 2024. Anaripoti Regina Mkonde, Dar es Salaam…(endelea).

Taarifa hiyo imetolewa leo tarehe 16 Aprili 2024 na Waziri Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Mohamed Mchengerwa, akiwasilisha bungeni jijini Dodoma, makadirio ya mapato na matumizi ya wizara yake kwa mwaka wa fedha ujao wa 2024/25.

“Katika mwaka wa 2024/25 TAMISEMI imetenga Sh. 17.79  bilioni kwa ajili ya kuratibu na kusimamia Uchaguzi wa Serikali za Mitaa wa 2024. Kati ya fedha hizo Sh. 8.00 bilioni ni fedha kutoka serikali kuu kwa ajili ya uratibu Ofisi ya Rais – TAMISEMI (Makao Makuu) na Sh.  9.79 bilioni ni mchango wa halmashauri kupitia mapato ya ndani kwa ajili ya kugharamia uchaguzi huo,” amesema Mchengerwa.

Amesema mbali kiasi hicho cha fedha kilichotengwa na TAMISEMI kwa ajili ya uchaguzi huo, katika mwaka wa fedha wa 2023/24, ilitenga Sh. 12.00 bilioni kwa ajili ya maandalizi yake, ambapo hadi Machi 2024, ilipokea Sh. 5.6 bilioni huku zilizosalia zikihusisha shughuli za ununuzi ambazo taratibu zake zinaendelea.

Katika hatua nyingine, Mchengerwa aliliomba Bunge liidhinishe bajeti nzima ya TAMISEMI kwa 2024/25  kiasi cha Sh. 10.12 trilioni, ambapo Sh. 6.70 trilioni ni kwa ajili ya matumizi ya kawaida ikiwemo mishahara ya watumishi na Sh. 3.41 trilioni kwa ajili ya miradi ya maendeleo.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Ujenzi kituo cha kupoza umeme Chalinze wafikia asilimia 93.7

Spread the loveKamati ya Kudumu ya Bunge ya Nishati na Madini imeeleza...

Habari MchanganyikoHabari za SiasaTangulizi

Wakili Mwabukusi anusurika kufungiwa, asema hatarudi nyuma

Spread the loveWAKILI Boniface Mwabukusi amesema kuwa hatorudi nyuma kuwatetea Watanzania na...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

RC Chongolo atangaza ‘vita’ kwa wanaovusha wageni kinyemela

Spread the loveKATIKA kulinda usalama wa nchi kupitia mpaka wa Songwe, Mkuu...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

RUWASA yachongewa, yateketeza mamilioni kwa maji yenye magadi

Spread the loveSAKATA la ukosefu wa maji wilayani Momba mkoani Songwe limezidi...

error: Content is protected !!