Sunday , 19 May 2024
Home Habari Mchanganyiko Majaliwa ataka utafiti mabadiliko ya teknolojia
Habari Mchanganyiko

Majaliwa ataka utafiti mabadiliko ya teknolojia

Spread the love

 

WAZIRI Mkuu wa Tanzania, Kassim Majaliwa, ametoa wito kwa taasisi za elimu nchini, kufanya utafiti juu ya mabadiliko ya teknolojia, ili kubaini fursa zake katika ukuzaji uchumi. Anaripoti Nasra Bakari, DMC … (endelea).

Waziri Majaliwa ametoa wito huo leo Jumatatu tarehe 24 Mei 2021, akifungua maadhimisho ya sita ya wiki ya utafiti na ubunifu, yakiyofanyika katika viwanja vya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Jijini Dodoma.

“Mabadiliko haya ya teknolojia yanatokea kwa kasi kubwa ulimwenguni, yanachochewa na mwenendo wa maendeleo ya kiuchumi na kijamii. Hivyo basi, nasi hatunabudi kujipanga vyema kufanya tafiti, ili kuendana na kasi hiyo,” amesema Majaliwa.

Waziri Majaliwa amesema baada ya tafiti hizo kufanyika, waweke wazi matokeo yake ili umma wa Tanzania uweze kufaidika na matokeo hayo, kwa kupata suluhisho za changamoto mbalimbali.

“Wakati tukifanya hayo yote, ni muhimu pia kujitayarisha kutumia kikamilifu matokeo ya tafiti zetu, kama fursa au bidhaa adimu ya biashara,” amesema Majaliwa.

Aidha, Waziri Majaliwa amevitaka vyuo vikuu vyote nchini, kuweka utaratibu wa kufanya tafiti kisha kuonesha matokeo ya ke, ili kusaidia kuimarisha uhusiano wa karibu baina ya vyuo na soko la ajira.

Pia, Waziri Majaliwa ametoa wito kwa wamiliki wa viwanda kufadhili tafiti na bunifu mbalimbali, zinazohusiana na bidhaa zinazozalishwa na viwanda vyao.

“Tumieni vizuri wataalamu wa vyuo vyetu, kwani wanaweza kuleta majibu ya changamoto mbalimbali katika uzalishaji bidhaa, masoko ya bidhaa, mahitaji ya wateja na mambo mengine mengi,” amesema Waziri Majaliwa.

Kwa upande wake, Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. Joyce Ndalichako, amesema wizara yake itaendelea kuimarisha tafiti, ili Taifa liweze kunufaika na teknolojia ya kisasa pamoja na kutoa huduma kwa jamii.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

CCM yamteua Pele kuwa mgombea ubunge Kwahani

Spread the loveKamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM)...

BiasharaHabari Mchanganyiko

Canada yatenga bilioni 38 kutekeleza mradi ya kuinua vijana TZ

Spread the loveSERIKALI ya Canada kupitia ‘CARE International Canada’ imetenga takribani Sh...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Ujenzi kituo cha kupoza umeme Chalinze wafikia asilimia 93.7

Spread the loveKamati ya Kudumu ya Bunge ya Nishati na Madini imeeleza...

Habari Mchanganyiko

Balile ateuliwa rais wa wahariri Afrika Mashariki

Spread the loveJumuiya ya Wahariri wa Afrika Mashariki (EAES), imemchagua Mwenyekiti wa...

error: Content is protected !!