Thursday , 13 June 2024
Home Gazeti Habari za Siasa ‘Wafadhili wa miradi ya maji wapunguziwe kodi’
Habari za Siasa

‘Wafadhili wa miradi ya maji wapunguziwe kodi’

Spread the love

 

SERIKALI ya Tanzania imeshauriwa kuwapunguzia mzigo wa kodi wafadhili wa miradi ya maji. Anaripoti Regina Mkonde, Dar es Salaam … (endelea). 

Ushauri huo umetolewa leo Alhamisi tarehe 6 Mei 2021, na Mbunge wa Ndanda (CCM), Cecil Mwambe wakati akichangia hotuba ya bajeti ya Wizara ya Maji kwa mwaka wa fedha wa 2021/2022.

“Sasa hivi tunapata misaada kutoka kwa wafadhili mbalimbali kwa ajili ya kupata visima na network ya usambazaji mabomba, kumekuwa na malalamiko kidogo kwamba mara nyingi wanapoleta vifaa Tanzania kwa ajili ya kusaidia watu wenye haja ya maji,” amesema Mwambe.

Mbunge huyo wa Ndanda amesema “inapofika kwenye maeneo kwa ajili ya kuvi-clear (kuvitoa) wanatozwa kodi nyingi sana kana kwamba wanafanya biashara wakati wanaleta misiaada ya michango ya wafadhili huko kwao, waziri angalia utaratibu wa kurekebisha tozo.”

Akichangia hotuba hiyo, Mwambe amesema changamoto hiyo iansababisha nchi kukosa misaada ya miradi ya maji.

“Badala ya kuwatoza gharama kubwa pesa hiyo ingeweza kuleta visima katika maeneo mbalimbali,” amesema Mwambe.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za SiasaKimataifa

IFP wakubali kuungana na ANC kuunda serikali

Spread the loveChama cha upinzani nchini Afrika Kusini, Inkatha Freedom Party (IFP)...

BiasharaHabari za Siasa

Prof. Mkumbo: Pato la taifa limefikia trilioni 148

Spread the loveWaziri wa Mipango na Uwekezaji, Profesa Kitila Mkumbo amesema mwaka...

BiasharaHabari MchanganyikoHabari za Siasa

Deni la Serikali lafikia trilioni 91

Spread the loveWaziri wa Mipango na Uwekezaji Profesa Kitila Mkumbo amesema hadi...

Habari za SiasaTangulizi

Mbunge Dk. Shogo Mlozi afariki dunia

Spread the loveMbunge wa Bunge la Afrika Mashariki (EALA) ambaye pia ni...

error: Content is protected !!