Friday , 3 February 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Mbowe azungumzia ziara Rais Samia Kenya “Tanzania tunakusubiri”
Habari za SiasaTangulizi

Mbowe azungumzia ziara Rais Samia Kenya “Tanzania tunakusubiri”

Freeman Mbowe, Mwenyekiti Chadema Taifa
Spread the love

 

FREEMAN Mbowe, Mwenyekiti wa Chama Kikuu cha Upinzani Tanzania- Chadema, amempongeza Rais wa nchi hiyo, Samia Suluhu Hassan, kwa kauli zenye upatanishi alizozitoa akiwa nchini Kenya. Anaripoti Mwandishi Wetu, Dar es Salaam … (endelea).

Rais Samia, alikuwa na ziara rasmi ya kikazi ya siku mbili, tarehe 4 na 5 Mei 2021, Kenya kwa mwaliko wa Rais wa nchi hiyo, Uhuru Kenyatta.

Katika ziara hiyo, Rais Samia na mwenyeji wake, Rais Kenyatta, waliteta masuala mbalimbali ikiwemo kuimalisha ushirikiano baina ya mataifa hayo mawili ya Jumuiya ya Afrika Mashariki.

Pia, marais hao, walifungua Jukwaa la Wafanyabiashara wa Tanzania na Kenya jijini Nairobi na baadaye Rais Samia akahutubia Mabunge Mawili ya Kenya- Bunge la Taifa pamoja na Bunge la Senate.

Miongoni mwa marais hao waliyokubaliana ni kuondoa vikwazo na kumaliza changamoto mbalimbali zinazokwamisha wafanyabishara kwenye mataifa hayo mawili pamoja na kuweka msimamo wa kutoruhusu watu kuwagombanisha.

Kutokana na hayo, Mbowe ametumia ukurasa wake wa Twitter, kuzungumzia ziara hiyo akisema “Kauli patanishi na unganishi za Rais Samia Suluhu Hassan, nchini Kenya zimeleta tabasamu pande zote mbili za nchi zetu.”

“Dunia imeona, imesikia na inasubiri vitendo. Hongera Mama. Tanzania uharibifu ni mkubwa zaidi. Rejesha tabasamu la Haki, Uhuru na Demokrasia. Tunakusubiri,” ameandika.

Tayari Rais Samia, amekwisha weka bayana dhamira yake ya kukutana na viongozi wa vyama vya siasa nchini humo, ili kujadiliana njia bora za kuimalisha demokrasia na utawala bora.

Pia, Rais Samia amekubali barua ya Mbowe aliyoiwasilisha kwake, akiomba wakutane na Chadema wamenukuliwa wakisema, wanasubiri tarehe watakayopangiwa ya kwenda kuonana naye.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Vijana ACT-Wazalendo Dar wampa tano Rais Samia

Spread the love  NGOME ya Vijana ya Chama cha ACT-Wazalendo, kimempongeza Rais...

Habari za Siasa

ACT-Wazalendo yaiangukia Serikali kunusuru wananchi Liwale, Nachingwea

Spread the love  CHAMA cha ACT-Wazalendo, kimeitaka Serikali kuchukua hatua za haraka...

Habari za SiasaTangulizi

Vigogo wanaokwamisha mradi Liganga na Mchuchuma kitanzani

Spread the love  NAIBU Spika wa Bunge, Mussa Zungu, watu wanaokwamisha utekelezaji...

Habari za Siasa

Gridi ya Taifa kufumuliwa kukabiliana na katizo la mgao wa umeme

Spread the love  WAZIRI wa Nishati, Januari Makamba, amesema Serikali ina mpango...

error: Content is protected !!