Sunday , 5 February 2023
Home Gazeti Habari Mchanganyiko LHRC yaomba viwango vya mishahara sekta binafsi viongezwe
Habari Mchanganyiko

LHRC yaomba viwango vya mishahara sekta binafsi viongezwe

Mkurugenzi Mtendaji wa LHRC, Anna Henga
Spread the love

 

KITUO cha Sheria na Haki za Binadamu nchini Tanzania (LHRC), kimeiomba Serikali iongeze viwango vya mishahara ya wafanyakazi wa sekta binafsi, ili vikidhi hali ya uchumi wa sasa. Anaripoti Regina Mkonde, Dar es Salaam … (endelea).

Wito huo umetolewa leo Alhamisi, tarehe 29 Julai 2021 na Mkurugenzi Mtendaji wa LHRC, Anna Henga, akizindua ripoti ya haki za binadamu na biashara nchini, ya mwaka 2020/21, mkoani Dar es Salaam.

“Tunaiomba Serikali ipitie na kuboresha au kubadili viwango vya mishahara ya wafanyakazi wa sekta binafsi, kwani waraka wa Serikali kuhusu viwango vya mishahara unaotumika ni wa 2013. Pamoja na kutumika unatakiwa kupitiwa kila baada ya miaka mitatu, kitu ambacho hakijafanyika,” amesema Henga.

Henga amesema kuwa, utafiti uliofanywa na LHRC kuhusu haki za binadamu na biashara, unaonesha wafanyakazi wengi wa sekta hiyo, hawatosheki na viwango vya mishahara wanavyopata.

Licha ya kupata viwango vidogo vya mishahara, Henga amesema utafiti huo uliofanyika katika mikoa 15 ya Tanzania Bara, unaonesha kwamba, wafanyakazi wengi wa sekta binafsi hawalipwi kwa wakati ujira wao.

“Haki zilziokiukwa zaidi kwa mwaka wa 2020/21, ni kutolipwa mshahara, kucheleweshewa malipo ya mshahara, usitishwaji ajira usio haki, punguzo la mshahara lisilo la haki,” amesema Henga.

1 Comment

  • Hivi hapa nchini kwetu tuna vyama vya wafanya kazi kweli? Ripoti kama hii walitakiwa waandike wao. Ni aibu kujiita vyama vya wafanya kazi. Ni udanganyifu na uzandiki. Afadhali vifutwe usajili badala ya kula fedha za wafanya kazi

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoTangulizi

Haya hapa majina 12 ya familia moja waliofariki kwenye ajali Tanga

Spread the love  MAJINA 12 kati ya 17 ya waliofariki dunia katika...

Habari Mchanganyiko

Rais Samia awalilia 17 waliofariki ajalini wakisafirisha maiti

Spread the love  RAIS Samia Suluhu Hassan, ametuma salamu za rambirambi kwa...

Habari Mchanganyiko

Wanawake wachimbaji wajenga zahanati kuokoa afya za wakazi 2000

Spread the love  ZAIDI wakazi 2,000 wa kijiji cha Nyamishiga Kata ya...

Habari Mchanganyiko

Baada ya Congo DR, Somalia mbioni kujiunga na EAC

Spread the love  TAIFA la Somalia liko mbioni kuwa mwanachama rasmi wa...

error: Content is protected !!