Wednesday , 8 February 2023
Home Gazeti Habari Wenye viwanda Tanzania, NEMC wapewa maagizo
HabariTangulizi

Wenye viwanda Tanzania, NEMC wapewa maagizo

Mwita Waitara
Spread the love

 

SERIKALI ya Tanzania, amewaagiza wenye viwanda nchini humo, kuajiri wataalamu wa mazingira ili kukidhi matakwa ya kisheria. Anaripoti Mwandishi Wetu…(endelea).

Agizo hilo, lilitolewa jana Jumatatu tarehe 15 Machi 2021, na Mwita Waitara, Naibu Waziri Ofisi ya Makamu wa Rais- Muungano na Mazingira, wakati wa ziara yake kikazi katika viwanda vya Sunda, Kiluwa, Fuxing Ltd vya Mlandizi na Kebs cha Kibaha wilayani Kibaha mkoani Pwani kwa lengo la kukagua uzingatiaji wa Sheria ya Mazingira ya mwaka 2094.

Pamoja na kuwapongeza wawekezaji hao, Waitara aliwataka kufuata sheria na kusisitiza Serikali haitafunga kiwanda na badala yake, itawaelimisha ili waweze kuendana na matakwa ya sheria.

Aidha, Waitara alitoa maelekzo kwa Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi wa Mazingira (NEMC), kufanya ukaguzi wa uzingatiaji wa hifadhi ya mazingira katika viwanda vyote vya wilaya hiyo na kuandaa ripoti ili Serikali itoe uamuzi, lengo likiwa ni kulinda wananchi wasipate madhara kutokana na baadhi ya viwanda hivyo kubainika vinachafua mazingira.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za SiasaTangulizi

Bunge lalia msongamano wa mizigo bandari Dar es Salaam

Spread the love  KAMATI ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji...

Habari MchanganyikoTangulizi

Haya hapa majina 12 ya familia moja waliofariki kwenye ajali Tanga

Spread the love  MAJINA 12 kati ya 17 ya waliofariki dunia katika...

Habari za SiasaTangulizi

Vigogo wanaokwamisha mradi Liganga na Mchuchuma kitanzani

Spread the love  NAIBU Spika wa Bunge, Mussa Zungu, watu wanaokwamisha utekelezaji...

Habari MchanganyikoTangulizi

Hii hapa kauli ya Sheikh mpya mkoa wa Dar

Spread the loveSAA chache baada ya kuteuliwa kukaimu nafasi ya aliyekuwa Sheikh...

error: Content is protected !!