Monday , 27 May 2024
Home Habari Mchanganyiko Wanaofelisha watoto wapewa somo
Habari Mchanganyiko

Wanaofelisha watoto wapewa somo

Mtoto akichunga
Spread the love

WAZAZI na walezi wilayani Bahi mkoani Dodoma wametakiwa kuwekeza elimu kwa watoto wao wanaohitimu shule ya msingi na sekondari, kwa kuwaendeleza kimasomo zaidi badala ya kuwafanya warithi wa mifugo, anaandika Dany Tibason.

Pia amewataka wakulima wa wilaya hiyo kuaandaa mashamba yao kwa kuweka mbolea ili kukabiliana na mvua zinazotarajia kunyesha wakati wowote kwa mujibu wa watabiri wa hali ya hewa kwa mikoa ya kanda ya kati.

Ushauri huo umetolewa na Suleiman Yusuph, Shekhe wa wilaya ya Bahi alipokuwa akitoa mawaidha katika sala ya ljumaa iliyofanyika kwenye msikiti wa Kigwe wilayani humo.

“Wapo wazazi ambao wamekuwa wakiwataka watoto wao wafanye vibaya katika masomo yao au kuwazuia wasiende shule ili waweze kuwa wasimamizi wa mifugo, kurithi mashamba.

“Kwa ulimwengu tulionao uwezi kuwekeza kwa kumpatia mtoto elimu mifugo, jambo pekee ambalo mtoto anaweza kujivunia ni pale ambapo utaweza kumpatia elimu bora na si bora elimu” amesema Sheikh Yusuphu.

Amesema kuwa hakuna sababu ya kutowaendeleza watoto hao wanaomaliza elimu hiyo wakati serikali ya awamu ya tano imeshaomdoa michango mbalimbali ambayo ilikuwa kikwanzo katika kumwendeleza mtoto shule.

“Serikali ya awamu ya tano  michango imeondolewa ikiwemo ada kwa kuzifuta kuanzia shule za msingi hadi kidato cha nne,hivyo sioni sababu ya kumkwamisha mtoto kielimu hapa”alisema.

Akizungumza kuhusu kilimo aliwataka wakulima kuhakikisha wanaandaa mashamba hao kwa kuweka mbolea ikiwa na pamoja na kupanda mazao yanayolingana na hali ya mvua zinazonyesha kwa mikoa hiyo.

Awali akizungumza na waumini wa msikiti huo kwa upande wao aliwataka kufuata miongozo ya dini ya kiislamu siku zote za maisha yao ikiwemo kudumisha amani,upendo,umoja na mshikamano.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

BiasharaHabari MchanganyikoHabari za Siasa

Wazanzibar watarajia makubwa kutoka NMB Pesa Akaunti

Spread the loveWateja wapya wa Benki ya NMB wa Zanzibar wanatarajia neema...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Kinana aungana na Tale kugawa mitungi ya gesi 800

Spread the loveMAKAMU Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Tanzania Bara, Abdulrahman...

Habari MchanganyikoMichezo

NBC yakabidhi Kombe la Ubingwa wa Vijana (U20) kwa Kagera Sugar FC

Spread the loveMdhamini mkuu wa Ligi ya Vijana chini ya miaka 20...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Madeni ya bilioni 219 yalipwa, wadai wengine waitwa

Spread the loveSERIKALI imesema kuanzia Mei mwaka 2021 hadi sasa imelipa madai...

error: Content is protected !!