Monday , 27 May 2024
Home Gazeti Habari za Siasa Kisukari, Saratani yapunguziwe mzigo wa matibabu
Habari za Siasa

Kisukari, Saratani yapunguziwe mzigo wa matibabu

Hospitali ya magonjwa ya Kansa ya Ocean Road
Spread the love

MBUNGE wa Viti Maalum (CUF), Rukia Ahmed ameitaka serikali kuwaondolewa ukali wa gharama za matibabu, waathirika wa magonjwa yasiyo ya kuambukiza hasa kisukari na saratani. Anaripoti Regina Mkonde … (endelea).

Rukia ametoa wito huo wakati akiuliza swali kwa Wizara ya Afya, akisema kuwa magonjwa yasiyo ya kuambukiza, ikiwemo kisukari na saratani matibabu yake yamekuwa ghali na hayako ya moja kwa moja, na kuitaka serikali kutoa msimamo wake katika kuboresha huduma ya waathirika wa magonjwa haya hususan kwenye matibabu.

Akijibu swali hilo kwa niaba ya Waziri wa Afya, Waziri wa Maliasili na Utalii, Hamis Kigwangalla amesema serikali inaendelea kuhimiza wananchi hasa waathirika wa magonjwa yasiyo ya kuambukiza kujiunga na bima ya afya ili kupunguza mzigo wa gharama za matibabu.

“Gharama za magonjwa yasiyo ya kuambikiza ni kubwa mno, serikali imeanzisha mkakati wa kuhamasisha watu kuishi maisha ya afya, kuangalia vyakula wanavyokula, kufanya mazoezi, hivyo ili kuepuka gharama za kutibu . Tunaendelea kuhamasisha zaidi kinga kuliko tiba, kuna mkakati watu wote wawe na bima ya afya ili huo mzigo wa gharama usiweze kuwa mkubwa na badala yake ubebwe na jamii,” amesema.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Madeni ya bilioni 219 yalipwa, wadai wengine waitwa

Spread the loveSERIKALI imesema kuanzia Mei mwaka 2021 hadi sasa imelipa madai...

BiasharaHabari za SiasaTangulizi

Mkataba wa Tanesco, Songas watakiwa bungeni

Spread the loveWAKATI mkataba wa Ununuzi wa Umeme kati ya Shirika la...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Kasekenya aipa Tanroads wiki kukarabati barabara Morogoro

Spread the loveNaibu Waziri wa Ujenzi, Mhandisi Godfrey Kasekenya ametoa wiki moja...

Habari za SiasaTangulizi

‘Aliyemtonya’ Lissu kuhusu rushwa arejea madarakani

Spread the loveMwenyekiti wa zamani wa Chadema Mkoa wa Iringa, William Mungai...

error: Content is protected !!