SAKATA LA WARAKA: Lusinde amgwaya Membe 

MBUNGE wa Mtera (CCM), Livingstone Lusinde, maarufu kwa jina la Kibajaji, “ameshindwa” kufanya kazi aliyotumwa. Anadaiwa alipangwa kumshambulia kwa njia ya kumvunjia heshima, aliyekuwa waziri wa mambo ya nchi za nje na uhusiano wa kimataifa, Bernard Membe. Anaripoti Regina Mkonde … (endelea).

Akizungumza na waandishi wa habari, leo Jumamosi jijini Dar es Salaam, Lusinde alisema, “…ninamuweka kiporo Membe. Nitamjadili siku nyingine.”

Alisema, “…ninaenda safari nchini China. Nina ziara ya kazi ya kibunge, nikirudi nitamshughulikia Membe. Nitamkuna panapo muwasha. Yule Bernard Membe, hana lolote.” 

Kauli ya Lusinde kuwa anamuweka kiporo Membe, imekuja muda mfupi baada ya mwanadipromasia huyo mashuhuri nchini kuandika katika ukurasa wake wa twitter, kuwa Lusinde amepanga kumchafua.

Katika andishi lake, Membe alisema, “Ndugu yangu Kibajaji Lusinde, safiri salama na urejee salama, ili utekeleze maagizo uliyopewa ya kunishambulia. Niguse, ninuke!”

Jina la Membe, limekuwa likitajwa kwa kasi katika siku za hivi karibuni, kufuatia madai kuwa mwanasiasa huyo aliyetumikia nafasi ya waziri wa mambo ya nje na uhusiano wa kimataifa, kwa miaka minane wakati wa utawala wa Jakaya Mrisho Kikwete, amepanga kujitosa katika mbio za urais mwaka 2020 kupitia CCM.

Pamoja na kwamba Membe mwenyewe hajaweka wazi jambo hilo, lakini watu waliokaribu naye wanasema, “liwe jua au inyeshe mvua,” ni lazima atajitosa katika kinyanganyiro hicho.

Baadhi ya wachambuzi wa kisiasa wanasema, ukimya wa Membe kuhusu urais wa 2020, ndiyo chanzo kikuu cha kushambuliwa kwake na makundi mbalimbali yanayojinasibu kuwa “watetezi wa Rais Magufuli.”

Katika mkutano wake wa leo, Lusinde alisema, anafurahia kazi inayofanywa na Cyprian Musiba ya kutukana viongozi wakuu wastaafu, kwa sababu wao ndio waanzilishi wa utaratibu wa kutukana viongozi wastaafu.

Anasema, “mimi nafurahia Musiba kutukana viongozi wastaafu, sababu Kinana alitukana viongozi wake akawaita mizigo. Nape amepata umashuhuli kwa ajili ya matusi. Nashangaa wanapokasirika. Huu utarudi wameutengeneza wao wenyewe.”

Anasema, “kitendo wanacholalamikia hakina uhalali, kwa sababu wao ndio waanzilishi. Wasiwe na pande mbili, wanashughulikiwa wao wanapanda juu.”

Lusinde amedai kuwa malalamiko ya viongozi hao wastaafu yanatokana na kitendo cha Rais Magufuli kuziba mianya yao ya upigaji ndani ya CCM na serikali.

Amesema, Kinana na Makamba, wamejifedhehesha kumjibu Musiba kupitia waraka huo. Kwa maoni yake, walipaswa kuwatumia vijana kumjibu.

Hata hivyo, Lusinde ameshindwa kujibu madai kuwa kwa kauli yake hiyo, haiwezekani kuwa naye ametumwa na wanaotajwa kwenye waraka wa Kinana na Makamba.

“Waraka wa hovyo, hauna maana yoyote. Wao ndio waliuanzisha. Walikuwa wana vijana wao wanawatuma kutukana watu. Ukitengeneza utaratibu, ujue utakugeukia. Watulie, wasikilizie sindano. Wafanye kazi za uhalali, wasifanye kazi za udalali,” ameeeleza Lusinde.

Kwa mujibu wa Lusinde, ili kuondoa mzizi wa fitina, Rais Magufuli ambaye ni mwenyekiti wa chama hicho taifa, aruhusu ripoti ya ukaguzi wa mali za CCM itolewe hadharani, ili umma uweze kujua namna mali hizo zilivyopigwa na wapigaji wake.

Lusinde anakuwa mtu wa saba kujitokeza kumtetea Musiba na wanaomtuma. Wengine waliojitokeza kumtetea Musiba na kuwashambulia Kinana na Makamba, ni pamoja na mbunge wa Geita Vijijini, Joseph Kasheku, maarufu kwa jina la Msukuma; mbunge wa Nzega, Hussein Bashe; mbunge wa Simanjiro, James Millya na mbunge wa Busega, Dk. Raphael Chegeni.

MBUNGE wa Mtera (CCM), Livingstone Lusinde, maarufu kwa jina la Kibajaji, “ameshindwa” kufanya kazi aliyotumwa. Anadaiwa alipangwa kumshambulia kwa njia ya kumvunjia heshima, aliyekuwa waziri wa mambo ya nchi za nje na uhusiano wa kimataifa, Bernard Membe. Anaripoti Regina Mkonde ... (endelea). Akizungumza na waandishi wa habari, leo Jumamosi jijini Dar es Salaam, Lusinde alisema, “…ninamuweka kiporo Membe. Nitamjadili siku nyingine.” Alisema, "…ninaenda safari nchini China. Nina ziara ya kazi ya kibunge, nikirudi nitamshughulikia Membe. Nitamkuna panapo muwasha. Yule Bernard Membe, hana lolote."  Kauli ya Lusinde kuwa anamuweka kiporo Membe, imekuja muda mfupi baada ya mwanadipromasia huyo mashuhuri nchini kuandika…

Review Overview

User Rating: 3.2 ( 1 votes)

About Regina Mkonde

error: Content is protected !!
Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On YoutubeVisit Us On Instagram