Sunday , 19 May 2024
Home Habari Mchanganyiko Wizara ya Uchukuzi yaomba kuongezewa bajeti na Bunge
Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Wizara ya Uchukuzi yaomba kuongezewa bajeti na Bunge

Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi, Profesa Makame Mbarawa
Spread the love

WIZARA ya Uchukuzi imeliomba Bunge liidhinishe bajeti yake kwa mwaka wa fedha wa 2024/25 kiasi cha Sh. 2.72 trilioni, ikiwa ni ongezeko kutoka bajeti ya Sh. 2.08 trilioni iliyopitishwa 2023/24. Anaripoti Mwandishi Wetu, Dar es Salaam…(endelea).

Akiwasilisha makadirio ya mapato na matumizi ya bajeti hiyo, Waziri wa Uchukuzi, Profesa Makame Mbarawa, amesema Sh. 2.61 trilioni zimetengwa kwa ajili ya miradi ya maendeleo na Sh. 114.74 bilioni kwa ajili ya matumizi ya kawaida.

“Fedha za matumizi yakKawaida zilizotengwa zinajumuisha Sh. 86.66 bilioni kwa ajili ya mishahara ya watumishi na Sh. 28.08 bilioni kwa ajili ya matumizi mengineyo. Vilevile, fedha za miradi ya maendeleo zilizotengwa zinajumuisha Sh. 2.52 trilioni ni fedha za ndani na Sh. 90.56 bilioni ni fedha za nje,” amesema Prof. Mbarawa.

Prof. Mbarawa ametaja miradi ya maendeleo iliyopewa kipaumbele katika bajeti ijayo ni ujenzi wa viwanja vya ndege, uboreshaji wa usalama wa usafiri katika Ziwa Victoria, Bandari ya Dar es Salaam, ujenzi wa Reli ya Kisasa (SGR), ukarabati wa Reli ya Tazara na mradi wa uboreshaji Kampuni ya NdegeTanzania (ATCL).

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

CCM yamteua Pele kuwa mgombea ubunge Kwahani

Spread the loveKamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM)...

BiasharaHabari Mchanganyiko

Canada yatenga bilioni 38 kutekeleza mradi ya kuinua vijana TZ

Spread the loveSERIKALI ya Canada kupitia ‘CARE International Canada’ imetenga takribani Sh...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Ujenzi kituo cha kupoza umeme Chalinze wafikia asilimia 93.7

Spread the loveKamati ya Kudumu ya Bunge ya Nishati na Madini imeeleza...

Habari Mchanganyiko

Balile ateuliwa rais wa wahariri Afrika Mashariki

Spread the loveJumuiya ya Wahariri wa Afrika Mashariki (EAES), imemchagua Mwenyekiti wa...

error: Content is protected !!