Saturday , 13 April 2024
Home Habari Mchanganyiko TRA yapewa ushauri kuokoa makusanyo ya kodi
Habari Mchanganyiko

TRA yapewa ushauri kuokoa makusanyo ya kodi

Spread the love

MAMLAKA ya Mapato Tanzania (TRA) imeshauriwa kuweka mikakati thabiti itakayowezesha kudhibiti upotevu wa makusanyo ya kodi yatokanayo na sekta madini kuanzia kwa wachimbaji wadogo na kuiingizia Serikali mapato. Anaripoti¬†Christina Haule, Morogoro … (endelea).

Mkuu wa Wilaya ya Kilindi mkoani Tanga, Sauda Mtondoo amesema hayo wakati alipotembelea banda la TRA lililopo kwenye maonesho ya wakulima ya Mwalimu Nyerere 88 Kanda ya Mashariki yaliyopo kwenye eneo la Tungi mkoani hapa.

Mtondoo amesema kuwa bila ya kuweka mikakati ya makusanyo kwa sekta hiyo ya madini wanaweza kujenga nafasi kubwa ya upotevu wa mapato kufuatia kwa sasa kushughulika na wachimbaji wenye leseni pekee na kuwaacha wasio na leseni na hivyo kupoteza mapato ya Serikali.

Akizungumzia hilo, Ofisa Huduma na Elimu kutoka Makao Makuu TRA, Patrick Ezekiel amesema, TRA tayari imeshaandaa mipango ya kutathmini shughuli za wachimbaji wadogo wa madini na kisha kuangalia namna ya mapato wanayostahili kuyatoa na kuweza kuingiza serikalini.

Ezekiel amesema, kwa kushirikiana na Wizara ya Madini watahakikisha wanazitambua Sekta husika na kuzirasimisha kwa kuanzia na vikundi vidogo vidogo ambapo tayari wameshaanza na wamachinga.

Amesema, katika sekta ya madini kuna wachimbaji, wachenjuaji, madalali na wasafirishaji ambao wote kwa pamoja wanahitajika kulipa kodi kwa manufaa ya Umma.

Aidha amesema, mpango mkakati wa jinsi ya kufanya makusanyo ya kodi na kuongeza mapato ya Serikali kupitia sekta hiyo mtambuka unaweza kutolewa baada ya miezi 2-3 ijayo.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari Mchanganyiko

Askofu ataka mafisadi, wauza mihadarati washughulikiwe kumuenzi Sokoine

Spread the love  MHASHAMU Askofu Mkuu wa Jimbo Kuu Katoliki Arusha, Isaac...

Habari MchanganyikoTangulizi

Mafuriko yaua 33 Morogoro, Pwani

Spread the love  SERIKALI ya Tanzania imetoa tathmini ya athari ya mafuriko...

Habari Mchanganyiko

Wanafunzi 7 wahofiwa kufariki gari la shule likitumbukia korongoni

Spread the love  WANAFUNZI saba wanahofiwa kupoteza maisha, huku watatu wakinusurika katika...

Habari Mchanganyiko

Wazazi, walezi watakiwa kuwa karibu na watoto wao

Spread the love  WAZAZI na walezi wameagizwa kuwalea watoto wao katika maadili...

error: Content is protected !!