Sunday , 19 May 2024
Home Habari Mchanganyiko Serikali yaendelea kulisakama TWAWEZA
Habari MchanganyikoTangulizi

Serikali yaendelea kulisakama TWAWEZA

Aidan Eyakuze, Mkurugenzi Mtendaji wa TWAWEZA
Spread the love

SHIRIKA linaloshughulika na masuala ya utafiti nchini, linalofahamika kwa jina la TWAWEZA, lidai kutishwa na vyombo vya serikali. Anaripoti Regina Kelvin … (endelea).

Kutishwa kwa watendaji wa Twaweza, kumethibitishwa leo tarehe 3 Agosti 2018 na Mkurugenzi Mtendaji wake, Aidan Eyakuze.

Hata hivyo, Eyakuze amesema, “pamoja na kupokea vitisho hivyo, shirika langu litaendelea kufanya kazi zake za kitafiti na halitakubali kurudishwa nyuma.”

Eyakuze aliwaambia waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, kuwa kwa sasa shirika lake, linapita katika kipindi kigumu chenye changamoto nyingi.

Amesema, “…hatutatikisika. Hatutarudi nyuma. Twaweza litaendelea kufanya kazi zake kwa mujibu wa misingi na sharia za nchi.”

Amesema, tangu shirika hilo litoe taarifa zake za kitafiti mbili kupitia wanachoita, “Sauti za Wananchi,” mahusiano yake na taasisi za serikali yamekuwa mabaya.

Amesema, “tangu Twaweza izindue ripoti zake, imepokea barua mbili kutoka Tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH), zilizohoji uhalali wa program (mpango) ya Sauti za Wananchi na kutaka litoe ufafanuzi kwa nini hatua za kisheria zisichukuliwe dhidi yetu.”

Tarehe 5 Julai mwaka huu, Twaweza ilizindua ripoti mbili zenye vichwa vya habari, “Kuwapasha viongozi na Nahodha wa Meli yetu wenyewe,” ripoti ambazo zinaonekana kuwaudhi baadhi ya viongozi serikalini.

Katika moja ya ripoti hizo, Twaweza walidai kuwa umaarufu wa Rais John Pombe Magufuli, umeshuka kutoka asimilia 96 mwaka 2016 hadi asilimia 71 mwaka 2017.

Akiongea kwa kujiamini, Eyakuze amesema, uhuru wa shirika lake katika kutekeleza majukumu yake, wanaupa kipaumbele kikubwa, hasa wakati wa kufanya kazi za kitafiti, ikiwamo kuhoji na hata kutoa majibu ya utafiti.

“Tumekubaliana kuwa tutaendelea kufanya kazi zetu pasipo kujibana na kujidhibiti. Tutafanya kama kawaida na kwa kushirikiana na serikali,” ameeleza.

Kwa mujibu wa Twaweza, kati ya Watanzania 10, saba wanaunga mkono utendakazi kazi wa Rais Magufuli.

Hii ina maana kuwa umaarufu wa Rais Magufuli umeshuka kwa asilimia 25, jambo ambalo linaonekana kuikera serikali.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

CCM yamteua Pele kuwa mgombea ubunge Kwahani

Spread the loveKamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM)...

BiasharaHabari Mchanganyiko

Canada yatenga bilioni 38 kutekeleza mradi ya kuinua vijana TZ

Spread the loveSERIKALI ya Canada kupitia ‘CARE International Canada’ imetenga takribani Sh...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Ujenzi kituo cha kupoza umeme Chalinze wafikia asilimia 93.7

Spread the loveKamati ya Kudumu ya Bunge ya Nishati na Madini imeeleza...

Habari Mchanganyiko

Balile ateuliwa rais wa wahariri Afrika Mashariki

Spread the loveJumuiya ya Wahariri wa Afrika Mashariki (EAES), imemchagua Mwenyekiti wa...

error: Content is protected !!