Switzerland yawakumbuka walemavu

Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn

WATU wenye ulemavu nchini wameiomba serikali  na taasisi mbalimbali binafsi kuwasaidia  eneo la   kujenga ofisi ya kudumu. Anaandika Angela Willium

Wamesema wanahitaji ofisi kwa kuwa hivi sasa sehemu wanayotumia wameazimwa kwa muda na Msikiti wa Membe Chai uliopo jijini Dar es Salaam.

Akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam,  Mwenyekiti wa Taasisi  ya Walemavu ijulikanayo kama MITWE, Habibu Hamimu amesema tatizo hilo la kukosa ofisi wamekuwa nalo kwa muda mrefu sasa.

Aliyasema hayo wakati akipokea msaada wa viti vya walemavu na baiskeli kutoka Taasisi ya Furaha ya Switzerland.

“Tunaiomba serikali na wana  jamii watusadie eneo la kujenga ofisi ya kudumu  kwani hapa tulipo ni jengo la Msikiti wa   Mwembechai ambayo hata hivyo  hiyo inavuja kipindi cha mvua na misaada tuyopokea ni mikubwa ikilinganisha na ofisi tuliyo nayo, ” amesema Hamimu

Kwa upande wake, Katibu wa chama hicho  wilaya ya Kinondoni,   Saidi Machaku amesema walemavu wanakabiliwa na changamoto nyingi ikiwemo suala la afya.

“Wazazi au walezi wanao ishi na watu wenye ulemavu tuna waomba muwe mna waleta walemavu wenzetu katika kupokea misaada badala ya kuwafungia ndani na hapa kuna mlemavu mmoja sijamuona nahisi wazazi hawajamleta kwa kuwa wanaona aibu kuja naye, ” amelalamika.

Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn
WATU wenye ulemavu nchini wameiomba serikali  na taasisi mbalimbali binafsi kuwasaidia  eneo la   kujenga ofisi ya kudumu. Anaandika Angela Willium Wamesema wanahitaji ofisi kwa kuwa hivi sasa sehemu wanayotumia wameazimwa kwa muda na Msikiti wa Membe Chai uliopo jijini Dar es Salaam. Akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam,  Mwenyekiti wa Taasisi  ya Walemavu ijulikanayo kama MITWE, Habibu Hamimu amesema tatizo hilo la kukosa ofisi wamekuwa nalo kwa muda mrefu sasa. Aliyasema hayo wakati akipokea msaada wa viti vya walemavu na baiskeli kutoka Taasisi ya Furaha ya Switzerland. “Tunaiomba serikali na wana  jamii watusadie eneo la kujenga ofisi…

Review Overview

User Rating: Be the first one !
0

About Angel Willium

Visit Us On FacebookVisit Us On TwitterVisit Us On Youtube