Sunday , 19 May 2024
Home Gazeti Habari za Siasa Zitto Kabwe kufichua kesi mpya za Serikali bungeni
Habari za Siasa

Zitto Kabwe kufichua kesi mpya za Serikali bungeni

Spread the love

MBUNGE wa Kigoma Mjini, Zitto Kabwe amewasilisha swali la maandishi bungeni akiitaka serikali iueleze umma kuhusu idadi ya kesi zilizofunguliwa kwenye mahakama za kimataifa dhidi yake. Anaripoti Regina Kelvin … (endelea).

Zitto ameandika hayo kupitia ukurasa wake wa Twitter, ambapo ameandika kuwa swali hilo la maandishi ameliwasilisha bungeni leo tarehe 4 Septemba 2018.

“Muda mfupi uliopita nimewasilisha swali la maandishi Bungeni kuitaka Serikali iueleze umma Kuhusu kesi zote ambazo Jamhuri ya Muungano imefunguliwa kwenye mahakama za kimataifa za usuluhishi ya migogoro ya Biashara, uwekezaji na mikataba. Watanzania wanafichwa Mambo mengi muhimu,” ameandika Zitto katika ukurasa wake wa Twitter.

Zitto ameandika kuwa, amechukua uamuzi huo baada ya kupitia nyaraka za kesi ya Acacia Mining dhidi ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na kugundua kuwa kuna taarifa zinazofichwa kwa umma.

“Nimechukua uamuzi huu baada ya kupitia nyaraka nyeti za kesi ya Acacia Mining dhidi ya Jamhuri ya Muungano ( LCIA Arbitration No. UN173686 no. 87 ) iliyopo London na kugundua kuwa Serikali yetu inaficha Taarifa Kwa umma wakati Watanzania Ndio watalipa matrilioni ya shilingi,” ameandika Zitto.

Zitto ameendelea kuandika kuwa: “Kesi iliyoamuliwa juzi dhidi ya Shirika la Umeme Tanzania (Tanesco) ilizungumzwa kwenye Taarifa ya CAG ya mwaka huu kwa Hesabu za 2016/17. Lakini pia kesi hii haikuwa yetu kwani Benki ya SCBHK haijawahi kuwa na mkataba na nchi yetu. Uzembe mkubwa umefanyika na hivyo kubambikwa kesi si yetu.”

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

CCM yamteua Pele kuwa mgombea ubunge Kwahani

Spread the loveKamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM)...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Ujenzi kituo cha kupoza umeme Chalinze wafikia asilimia 93.7

Spread the loveKamati ya Kudumu ya Bunge ya Nishati na Madini imeeleza...

Habari MchanganyikoHabari za SiasaTangulizi

Wakili Mwabukusi anusurika kufungiwa, asema hatarudi nyuma

Spread the loveWAKILI Boniface Mwabukusi amesema kuwa hatorudi nyuma kuwatetea Watanzania na...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

RC Chongolo atangaza ‘vita’ kwa wanaovusha wageni kinyemela

Spread the loveKATIKA kulinda usalama wa nchi kupitia mpaka wa Songwe, Mkuu...

error: Content is protected !!