Friday , 24 May 2024
Home Gazeti Habari za Siasa Zitto Kabwe atinga Kisutu
Habari za SiasaTangulizi

Zitto Kabwe atinga Kisutu

Zitto Kabwe akitinga mahakamani Kisutu
Spread the love

MBUNGE wa Kigoma Mjini (ACT-Wazalendo), Zitto Zuberi Kabwe, amefikishwa kwenye Mahakama ya Kisutu jijini Dar es Salaam, muda huu wa mchana wa leo Ijumaa. Anaripoti Mwandishi Wetu … (endelea).

Zitto ambaye alikamatwa akiwa nyumbani kwake, maeneo ya Masaki, anashikiliwa na jeshi la polisi tangu juzi Jumatano, kwa madai ya “uchochezi.”

Anatuhumiwa kutoa taarifa za uongo kuhusu mauaji ya baadhi ya askari polisi na wananchi katika kijiji cha Mpeta, wilayani Uvinza mkoa wa Kigoma.

Zitto, mmoja wa wanasiasa wenye ushawishi mkubwa nchini, mara baada ya kukamatwa alipelekwa kwenye Kituo cha polisi cha Oysterbay, kabla ya kuhamishiwa polisi kati na baadaye kulazwa kwenye kituo cha polisi Mburahati.

Kupatikana kwa taarifa kuwa Zitto amefikishwa mahakamani, kumekuja saa chache baada ya shirika la kutetea haki za binadamu ulimwenguni – Amnesty International – kuingilia kati kwa kulitaka jeshi la polisi kumpa dhamana mtuhumiwa au kumfikisha mahakamani.

Katika taarifa yake, Amnesty limesema, ni wajibu wa vyombo vya dola nchini kumfungulia mashtaka mahakamani Zitto au kumuachia huru mara moja.

Kabla ya kukamatwa na Polisi, Kamanda wa Jeshi la Polisi mkoani Kigoma, Martin Ottieno, alimtaka Zitto kuwasilisha alichokiita, “vielelezo vya madai yake,” kuwa watu zaidi ya 100 wameuwa katika eneo la Uvinza.

Zitto ambaye ambaye pia ni Kiongozi Mkuu wa chama cha ACT- Wazalendo, aliwaambia waandishi wa habari wiki iliyopita kuwa wananchi zaidi ya 100 wamepoteza maisha katika vurugu zilizoibuka kufuatia mgogoro wa ardhi wilayani Uvinza.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Biteko awataka makatibu mahsusi kujiendeleza, kuwa kielelezi cha huduma bora

Spread the loveNaibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati, Dk. Doto Biteko...

Habari za SiasaMakala & Uchambuzi

Rais Samia muonee huruma Dk. Phissoo

Spread the loveRAIS wangu mama Samia, wiki iliyopita baada ya kuwa nimekuandikia...

Habari za SiasaMakala & Uchambuzi

Miaka 63 ya Uhuru bila katiba ya wananchi

Spread the loveWAFUASI wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) na wanaharakati...

Habari za SiasaMakala & Uchambuzi

Serikali mbili ni sera ya CCM, si mkataba wa Muungano

Spread the loveMUUNGANO kati ya Tanganyika na Zanzibar uliotimiza miaka 60 tangu...

error: Content is protected !!