Monday , 27 May 2024
Home Habari Mchanganyiko Wilaya ya Kilosa kujenga maabara kila shule
Habari Mchanganyiko

Wilaya ya Kilosa kujenga maabara kila shule

Spread the love

MWENYEKITI wa Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa, Hassan Mkopi amesema Wilaya ina mpango wa kujenga chumba kimoja cha Maabara katika kila shule ya sekondari ya kata, anaandika Christina Haule.

Mkopi amesema hayo wakati Asasi isiyo ya Kiserikali inayotoa Elimu kwa Jamii (DIRA) ilipokuwa ikitoa mafunzo katika kata 16 wilayani humo kwa ufadhili wa The Foundation For Civil Society (CFS), juu ya ufuatiliaji wa rasilimali za umma hasa sekta ya elimu ya Sekondari.

“Vifaa vyote vya maabara zote tatu tayari vimeshagawiwa kwa kila shule ya kata wilayani humo, lakini kutokana na kutokamilika kwa majengo ya vyumba havijaanza kufanya kazi”  amesema Mkopi.

Amesema wilaya hiyo yenye kata 40 na vijiji 139 ina shule za sekondari za kata 26 ambazo kati yake ni shule tano pekee ndizo zilizokamilisha ujenzi wa vyumba vya maabara huku shule zingine zikiishia hatua mbalimbali za ujenzi.

Hata hivyo,  amesema  kutokamilika kwa majengo ya maabara katika shule hizo kumetokana na changamoto ya ongezeko la gharama za vifaa vya ujenzi ikiwemo mbao za kupaulia zilizowekwa dawa maalum ya kuua wadudu kuwa na bei kubwa.

Akizungumzia suala la kuongeza idadi ya walimu katika shule za sekondari zilizopo amesema Serikali inatambua upungufu wa walimu  na kwamba itahakikisha inawaongeza.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Kasekenya aipa Tanroads wiki kukarabati barabara Morogoro

Spread the loveNaibu Waziri wa Ujenzi, Mhandisi Godfrey Kasekenya ametoa wiki moja...

ElimuHabari Mchanganyiko

Rubani mtarajiwa Tusiime awashangaza wazazi

Spread the loveWAZAZI walioshiriki siku ya taaluma na maonyesho ya shule ya...

Habari Mchanganyiko

Wanne wadakwa kwa kusafirisha punda 46 nje ya nchi

Spread the loveJeshi la Polisi kikosi cha kupambana na kuzuia wizi wa...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Rais Samia: Tutaendelea kupigania malengo ya afrika

Spread the loveRais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan amesema dhamira ya Tanzania...

error: Content is protected !!