Sunday , 5 February 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Watumishi walioondolewa kazini kimamkosa walipwa Sh. bilioni 2.6
Habari za Siasa

Watumishi walioondolewa kazini kimamkosa walipwa Sh. bilioni 2.6

Naibu Waziri Ofisi ya Rais, utumishi na Utawala Bora, Deogratius Ndejembi
Spread the love

 

SERIKALI ya Tanzania, imelipa madai ya mishahara kiasi cha Sh. 2.6 bilioni, kwa watumishi 1,643, walioondolewa katika orodha ya malipo ya mishahara kimakosa. Anaripoti Mwandishi Wetu, Dodoma … (endelea).

Taarifa hiyo imetolewa leo Jumanne, tarehe 31 Agosti 2021 na Naibu Waziri Ofisi ya Rais, utumishi na Utawala Bora, Deogratius Ndejembi, bungeni jijini Dodoma.

Akimjibu Mbunge wa Mikumi (CCM), Dennis Londo, aliyehoji idadi ya watumishi waliorudishwa kazini na kulipwa stahiki zao, baada ya kuondolewa kimakosa wakati wa zoezi la uhakiki wa vyeti feki na wafanyakazi hewa, lililofanyika 2017.

“Serikali imelipa madai ya mishahara ya jumla ya Sh. 2,613,978,035.54 (Sh. 2.6 bilioni), kwa watumishi 1,643 waliorejeshwa kazini baada ya kuondolewa kwenye orodha ya malipo ya mishahara kimakosa,” amesema Ndejembi.

Aidha, Ndejembi amesema  uhakiki wa madai yaliyobaki unaendelea na kwamba wataendelea  kulipwa kwa kadri yanavyohakikiwa.

Akitaja idadi ya watumishi waliorudishwa kazini, Ndejembi amesema Serikali imewarudisha kazini watumishi 4,380, wakiwemo watendaji wa vijiji na mitaa 3,114.

Wakati huo huo, Ndejembi amesema Serikali imetoa msamaha wa kuwarejesha kazini watumishi walioondolewa kwa kukosa sifa ya elimu ya kidato cha nne na baadae wakajiendeleza na kupata sifa tajwa hadi kufikia Disemba 2020.

“Waliopata msamaha 2020, ni wale  ambao hawakudanganya katika taarifa zao kuwa wana elimu ya kidato cha nne au kubainika kughushi vyeti,” amesema Ndejembi.

Ndejembi amesema, Serikali imewaagiza waajiri kushughulikia hatima za ajira za watumishi, walioondolewa kazini kwa kukosa sifa ya elimu ya kidato cha nne , ikiwemo malipo ya stahili zao.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Prof. Muhongo aungana na wananchi ujenzi maabara za sekondari

Spread the loveMBUNGE wa Musoma Vijijini, Profesa Sospeter Muhongo, kwa kushirikiana na...

Habari za Siasa

CCM apiga marufuku wazazi kuwatumia watoto wa kike kwenye mambo ya kimila

Spread the loveKATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa Daniel Chongolo...

Habari za Siasa

Ofisi za mabalozi wa mashina zitumike kuwale vijana kimaadili – Chongolo

Spread the loveKATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Daniel Chongolo ameagiza...

Habari za Siasa

Vijana ACT-Wazalendo Dar wampa tano Rais Samia

Spread the love  NGOME ya Vijana ya Chama cha ACT-Wazalendo, kimempongeza Rais...

error: Content is protected !!