Friday , 9 June 2023
Home Habari Mchanganyiko Watalaam wakuna vichwa usugu wa dawa
Habari Mchanganyiko

Watalaam wakuna vichwa usugu wa dawa

Duka la dawa
Spread the love

CHAMA cha Wafamasia nchini (PST), kimeiomba serikali kusaidiana nacho ili kuhakikisha wanatokomeza tatizo la usugu wa dawa za binadamu, anaandika Mwandishi wetu.

PST kimesema tatizo hilo husababisha vifo na kwamba wakishirikiana na serikali wanaweza kuliondoa.
Hayo yameelezwa na  Katibu mkuu wa chama hicho, Geofrey  Yambayamba katika shule ya wasichana Msalato iliyopo Dodoma wakati wa kuhitimisha kampeni ya mwezi mmoja ya kutoa elimu ya madhara yanayotokana na usugu wa dawa.

Amesema kundi linalokabiliwa na tatizo la usugu wa dawa ni pamoja na wanafunzi wa sekondari kwa kuwa hawamalizi dozi wanapoandikiwa na daktari.

“Wanafunzi wengi wa shule za sekondari ni miongoni mwa watu waliopo hatarini kupatwa na usugu wa dawa kutokana na ukweli kwamba mara nyingi huwa hawamalizi dozi na kusababisha magonjwa kujirudia rudia”alisema.

Amewataka wanafunzi hao kufikisha elimu kwa jamii kuhusu matumizi sahihi ya dawa na kwamba kila mtu anatakiwa kutumia dawa ambazo hazijaisha muda wake.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari Mchanganyiko

Askari Polisi zaidi ya 100 wapigwa msasa wa udereva kukabiliana na ajali

Spread the love  KATIKA kuhakikisha wimbi la ajali za barabarani zinapungua kama...

Habari MchanganyikoTangulizi

Serikali yakana kuhamisha kwa nguvu jamii ya Kimasai Loliondo

Spread the loveWAZIRI wa Katiba na Sheria nchini Tanzania, Dk. Damas Ndumbaro,...

Habari Mchanganyiko

Tunduma watenga 60 milioni kujenga machinjio ya kisasa

Spread the loveHALMASHAURI ya mji Tunduma Imetenga kiasi cha Tshs Miloni 60...

Habari Mchanganyiko

Bilioni 17 kujenga bandari kavu Tunduma

Spread the loveHALMASHAURI ya mji Tunduma iliyopo wilayani  Momba mkoani Songwe imepatiwa...

error: Content is protected !!