Monday , 27 May 2024
Home Gazeti Habari za Siasa Wananchi wafungiwe dira mpya za maji – Serikali
Habari za Siasa

Wananchi wafungiwe dira mpya za maji – Serikali

Bomba la maji safi
Spread the love

SERIKALI imeagiza wananchi kuendelea kufungiwa dira mpya za maji – Lipa Kadiri Utumiavyo – ili kupunguza malalamiko yao. Anaripoti Danson Kaijage, Dodoma … (endelea).

Hatua hiyo pia imeelezwa kuwa, itapunguza tatizo la malimbikizo ya madeni ya matumizi ya maji.

Jumaa Aweso, Naibu Waziri wa Maji ametoa kauli hiyo leo bungeni tarehe 2 Aprili 2019 bungeni wakati akijibu swali la Mbunge wa Viti Maalum (CCM), Dk. Jasmine Bunga.

Katika swali lake, mbunge huyo alisema, kumekuwepo na malalamiko mengi kutoka kwa wananchi dhidi ya mamlaka za maji katika halmashauri kwa kuwapatia wananchi bili kubwa za maji ambazo haziendani na uhalisia.

“Je, ni lini serikali itaanzisha utaratibu wa kulipa maji kadri utumiavyo, katika utoaji wa huduma za maji kama ilivyo kwenye umeme,”amehoji.

Aweso akijibu swali hilo amesema, serikali imeishaanza kutumia utaratibu wa kulipa maji kadri unavyotumia katika maeneo mbalimbali nchini.

“Kwa sasa utaratibu huo umeanza kutumika katika maeneo yanayohudumiwa na Mamlaka za Arusha, Iringa, Songea, Dodoma, Tanga, Mbeya, Tabora, Mwanza, Moshi na DAWASA,” amesema.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Madeni ya bilioni 219 yalipwa, wadai wengine waitwa

Spread the loveSERIKALI imesema kuanzia Mei mwaka 2021 hadi sasa imelipa madai...

BiasharaHabari za SiasaTangulizi

Mkataba wa Tanesco, Songas watakiwa bungeni

Spread the loveWAKATI mkataba wa Ununuzi wa Umeme kati ya Shirika la...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Kasekenya aipa Tanroads wiki kukarabati barabara Morogoro

Spread the loveNaibu Waziri wa Ujenzi, Mhandisi Godfrey Kasekenya ametoa wiki moja...

Habari za SiasaTangulizi

‘Aliyemtonya’ Lissu kuhusu rushwa arejea madarakani

Spread the loveMwenyekiti wa zamani wa Chadema Mkoa wa Iringa, William Mungai...

error: Content is protected !!