Sunday , 5 February 2023
Home Gazeti Habari Mchanganyiko Wafanyakazi 7,000 GGML waipaisha Geita 
Habari Mchanganyiko

Wafanyakazi 7,000 GGML waipaisha Geita 

Spread the love

ZAIDI ya wafanyakazi 7,000 walioajiriwa kwenye kampuni ya uchimbaji wa madini Geita (GGML) wameupaisha mkoa wa Geita baada ya michango yao katika michahara kusaidia ujenzi wa madarasa, shule na zahanati. Anaripoti Mwandishi Wetu, Geita … (endelea).

Pia Kampuni hiyo ambayo inatajwa kama mlipa kodi mkubwa na mwajiri bora hapa nchini, kila mwaka inaajiri vibarua 700 kutoka katika mitaa mbalimbali ya mji wa Geita.

Akifafanua kuhusu mchango wa kampuni hiyo katika kipindi cha miaka 21 iliyopita, Mkurugenzi Mtendaji wa GGML Richard Jordinson amesema pia zaidi ya wakandarasi 3000 wamefaidika na uwepo wa kampuni hiyo.

“Mwaka huu tunaadhimisha miaka 21 ya GGML tangu ilipoanza kufanya kazi hapa Geita. Tunajivunia kusema kwamba mnamo 2020, asilimia 86 ya manunuzi yetu yote yalifanywa nchini Tanzania. Tumetoa ajira za moja kwa moja 5,067, pamoja na ajira za kudumu 1,842 na wafanyakazi 177 wa mikataba ya muda.

Mkurugenzi Mtendaji wa GGML, Richard Jordinson

 “Kwa kuongezea, tunafanya kazi na wakandarasi 3,330 ambao wanachangia kwa kiasi kikubwa katika uchumi wetu wa kitaifa kupitia ushuru kwa njia ya mishahara, michango ya hifadhi ya jamii na uwekezaji mwingine,” alisema.

Mkurugenzi huyo alisema wafanyakazi – 700 wa kawaida (vibarua) wanaajiriwa kila mwaka na GGML chini ya mpango maalum unaoendeshwa na kampuni hiyo kwa kushirikiana na serikali za mitaa.

Alisema wafanyakazi hao wamechangia sana katika ujenzi wa miradi muhimu katika maeneo yao.

“GGML inaajiri vibarua zaidi ya 700 kila mwaka ambao huajiriwa kutoka mitaa mbalimbali inayoizunguka kampuni yetu. Wafanyakazi hawa wanalipwa kila mwezi na wanachangia sehemu ya mshahara wao kwa shughuli za maendeleo katika mitaa yao, ambayo hutumiwa kwa ujenzi wa ofisi za serikali za mitaa, zahanati na shule, ” alisema.

Aidha, Mwenyekiti wa Mtaa wa Manga katika Halmashauri ya Mji wa Geita, Elias Lukanya, alishukuru GGML kwa msaada wao kwa jamii wenyeji kwani wafanyakazi hao wamefanya kazi nzuri katika maeneo yao.

“Vibarua hao wametuwezesha kujenga ofisi ya kisasa, zahanati, vyumba vya madarasa na nyumba ya mwalimu wetu. Serikali pia inatuunga mkono katika kukamilisha miradi hii,” alisema na kuongeza kuwa

“Ninatoa wito kwa uongozi wa halmashauri yetu kuujumuisha Mtaa wa Manga katika bajeti ya shilingi bilioni 9.2 zinazotumiwa kila mwaka na GGML kupitia mpango wa Uwajibikaji kwa Jamii.

1 Comment

  • Tutaendelea hivi mpaka lini?
    Waweke hisa DSE watanzania wanunue. Tuache hivi viinimacho…wakiondoka kesho watatuachia mashimo tu.
    Kwenye hisa, pesa zitabaki!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoTangulizi

Haya hapa majina 12 ya familia moja waliofariki kwenye ajali Tanga

Spread the love  MAJINA 12 kati ya 17 ya waliofariki dunia katika...

Habari Mchanganyiko

Rais Samia awalilia 17 waliofariki ajalini wakisafirisha maiti

Spread the love  RAIS Samia Suluhu Hassan, ametuma salamu za rambirambi kwa...

Habari Mchanganyiko

Wanawake wachimbaji wajenga zahanati kuokoa afya za wakazi 2000

Spread the love  ZAIDI wakazi 2,000 wa kijiji cha Nyamishiga Kata ya...

Habari Mchanganyiko

Baada ya Congo DR, Somalia mbioni kujiunga na EAC

Spread the love  TAIFA la Somalia liko mbioni kuwa mwanachama rasmi wa...

error: Content is protected !!