Sunday , 25 February 2024
Home Habari Mchanganyiko Wafanyabiashara wa ng’ombe watishia kugoma
Habari Mchanganyiko

Wafanyabiashara wa ng’ombe watishia kugoma

Spread the love

WAFANYABISHARA wa mifugo wanaopeleka katika machinjio ya kisasa ya Kizota mkoani Dodoma wametishia kuacha biashara hiyo baada ya kuibuka kwa faini kubwa mbalimbali kutoka Wizara ya Uvuvi na Mifugo zinazotozwa kwao. Anaripoti Christina Haule … (endelea).

Wakizungumza na waandishi wa habari, wafanyabiashara hao wamesema kuwa kumekuwa na faini mbalimbali wanazotozwa kutoka kwa watumishi wa wizara hiyo ambazo ni kati ya sh. 500,000 hadi sh. milioni moja au zaidi.

Wakizungumza kwa nyakati tofauti mmoja wa wafanyabiashara hao, Joseph Mazengo ambaye husafirisha mbuzi kutoka Singida kuleta katika machinjio hiyo amesema kuwa yeye binafsi alitozwa sh. milioni moja kwa kukosa kibali cha kusafirishia mbuzi kati ya 100 na 120.

Amesema kuwa fani hizo hutozwa katika kituo cha mifugo Kizota ambako mifugo yote inayoingia katika mkoa wa Dodoma inalazimika kupitia katika kituo hicho.

Amesema mbali ya kutozwa kiasi hicho cha fedha bado alitozwa faini nyingine kabla ya kufikisha mbuzi hao kwa ajili ya kuchinjwa katika kiwanda hicho.

Mfanyabiashara huyo amesema wao ununua mbuzi vijijini na kisha kuwaleta kiwandani hapo ambako kuna mwekezaji ambaye ununua na kisha kuchinja na kusafirisha nyama hiyo nje ya nchini kwa oda maalum.

“Sisi tunanunua mbuzi ili kuja kuwauza kwa makampuni ya wawekezaji ambao nao uchinja na kuuza nje lakini sasa kumekuwa na faini hata kama namba ya gari imekosewa katika kibali unatozwa hadi sh. laki tano hii si sahii sisi wenyewe hatuna mitaji hata hawa mbuzi tunachukua kwa mali kauli,

“Sisi hatukatai kama kuna utaratibu kama huo tungepewa taarifa mapema ili nasi tujitayarishe na si kutukurupusha sasa tusipo leta hawa mbuzi huyu mwekezaji atapata wapi mbuzi wa kuchinja na kila siku mna sema kuwa mnaweka mazingira mazuri kwa wawekezaji sasa haya ni mazingira mazuri kweli,’’ amesema.

Mfanyabiashara mwingine aliyejulikana kwa jina la Anthony Methew amesema inashangaza kwani hata wakitaka kuuliza swali kwa wahusika hao wamekuwa wakali na kuhitiwa askari na kukemewa kuwa hakuna swali hapa ni fani tu.

Amesema hali hiyo iliwafa baadhi yao kwenda hadi kwa katibu Mkuu wa Wizara hiyo naye alituombea tupunguziwe faini jambo ambalo wanahoji kama ni kweli faini hiyo ipo kisheria suala la kuonewa huruma linatoka wapi.

Mfanyabiashara huyo amesema kuwa jambo kubwa linalowashangaza mara baada ya kulipa faini hiyo wamekuwa wakiandikiwa risiti za serikali zile za zamani za karatasi na siyo za kieletroniki kama serikali ilivyo sema hivi karibuni kuwa malipo yote yawe katika mfumo wa kieletroniki.

Katika machinjio yao kuna jumla ya makampuni matano ya wawekezaji ambao ununua mbuzi hao na kuchinja kisha kuunza nyama nchi za nje ikiwemo kampuni ya Mkonga A, Bongo Export, Sunchoice, Saudi Park. na Smartfedha Export.

Akizungumzia hali hiyo Katibu Mkuu wa Wizara ya Mifugo na Uvuvi Mary Mashingo amesema kuwa Wizara yake haitamfumbia macho mtumishi wake yeyote atakayeenda kinyume na taratibu zilizowekwa katika ukaguzi wa mifugo.

Amesema wizara yake itafuatilia kama kuna malalamiko yeyote ili kubaini tatizo ni nini lakini aliwaasa wafanyabishara nao kuzingatia taratibu katika kusafirisha mifugo ili kuepuka faini zisizo za lazima.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoTangulizi

25 wafariki dunia katika ajali Arusha

Spread the loveWatu 25 wamefariki dunia papo hapo mkoani Arusha katika ajali...

Habari Mchanganyiko

“Jamii ielimishwe faida za uhifadhi”

Spread the loveWIZARA ya Maliasili na Utalii imesema ili kukabiliana na migongano...

Habari Mchanganyiko

Shahidi aeleza Nathwani alivyomshambulia jirani yake

Spread the loveSHAHIDI ambaye ni fundi Seremala, Dominic Mpakani (43) ameileza mahakama...

Habari Mchanganyiko

DCEA, TAKUKURU waunganisha nguvu kupamba na dawa za kulevya, rushwa

Spread the love  MAMLAKA ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya...

error: Content is protected !!