Wednesday , 8 February 2023
Home Gazeti Habari Mchanganyiko Wachimbaji Geita waiangukia Serikali ifungue mgodi wao
Habari Mchanganyiko

Wachimbaji Geita waiangukia Serikali ifungue mgodi wao

Spread the love

 

MMILIKI wa shamba lenye machimbo ya madini ya dhahabu, Iddrisa Hussein pamoja na wachimbaji wadogo wa eneo la Mahagi Kijiji cha Izunya Wilayani Nyang’hwale mkoani Geita wameiomba Serikali kufungua mgodi wao kuepusha maduara kujaa maji kutokana na jiografia ya eneo hilo. Anaripoti Paul Kayanda, Geita … (endelea).

Wachimbaji hao wamemuomba Afisa Madini mkazi wa mkoa wa Kimadini Mbogwe, Mhandisi Joseph Kumburu kutazama upya uamuzi wa kusitishwa kwa uzalishaji wa madini hayo.

Amesema badala yake awafungulie ili shughuli za uchimbaji ziendelee na serikali iweze kukusanya mapato yake huku wanakijiji nao wakinufaika na raslimali zilizopo kwenye eneo lao.

Kwa upande wake Kaimu Mwenyekiti wa mgodi wa Mahagi, Joseph Yabita amemuomba afisa madini huyo kuharakisha kufungua mgodi huo kwakuwa mwekezaji hana mgogoro na wamiliki wa mashamba pamoja na wachimbaji hao.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari Mchanganyiko

Mawakili waiburuza mahakamani TLS, EALS

Spread the love  WAKILI Hekima Mwasipu na wenzake wawili, wamefungua kesi katika...

Habari Mchanganyiko

Uvuvi bahari kuu wapaisha pato la Taifa

Spread the love  SERIKALI imesema uvuvi wa bahari kuu umeliingizia Taifa pato...

Habari Mchanganyiko

DPP aweka pingamizi kesi ya ‘watu wasiojulikana’

Spread the love  MKURUGENZI wa Mashtaka nchini (DPP), ameweka pingamizi dhidi ya...

Habari Mchanganyiko

Washindi saba safarini Dubai NMB MastaBata ‘Kote Kote’

Spread the loveKAMPENI ya kuhamasisha matumizi ya Mastercard na QR Code ‘Lipa...

error: Content is protected !!