Friday , 3 February 2023
Home Gazeti Tangulizi Waandishi wa habari watano wakamatwa na Taliban
Tangulizi

Waandishi wa habari watano wakamatwa na Taliban

Spread the love

 

Zaidi ya waandishi wa habari watano kutoka gazeti maarufu la uchunguzi la Etilaatroz ambalo hutoka kila siku huko Kabul nchini Afghanistan wamekamatwa na wanamgambo wa Taliban.

Wanagambo hao wa Taliban wamechukua madaraka tarehe 15 Agosti mwaka huu na kutangaza kuunda serikali.

Kwa mujibu wa Mhariri Mtendaji wa gazeti hilo, Zaki Daryabi amekieleza kituo cha runinga cha Tolo news kwamba Taliban walimkamata mpiga picha aliyekuwa anachukua matukio kwenye maandamano yaliyoibuka katika mji Kabul.

Aidha, kituo hicho cha runinga nacho kimesema mpiga picha wake mmoja aliyefahamika kwa jina la Wahid Ahmadi naye anashikiliwa na wanamgambo wa Taliban ambao wameichukua pia kamera yake.

Aidha, katika vurugu zilizoibuka kwenye mji huo wa Kabul mapema wiki iliyopita, baadhi ya waandamanaji walitawanyika baada ya Taliban kupiga risasi za moto hewani.

Tukio hilo lilitokea baada ya mamia ya Waafghanistan kuandamana hadi ubalozi wa Pakistan nchini humo kupinga Kikundi kingine cha wanamgambo wenye itikadi kali kutoka Pakistan ambacho kina ushirika wa karibu na Taliban.

Kikundi hicho ambacho kinatafsiriwa kuwa cha kigaidi kinafahamika kama Tehreek-i-Taliban Pakistan (TTP), huku kikiwa na malengo ya kuhakikisha Pakistan na Afghanistan zinakuwa nchi zinazoongozwa kwa misingi ya sharia za kiislamu.

Ujio wa kikundi hicho nchini Afghanistan, uliibua hasira za wanaharakati wanaopinga itikadi zake nchini humo.

TTP kilitoa onyo kwa wanahabari na wanaharakati wanaowapinga na kuwaita kuwa ni kikundi cha kigaidi.

Msemaji wa TTP, Mohammad Khurasani mapema wiki hii amesema walikuwa wakifuatilia taarifa za habari ambazo zilidai kuwa kikundi hicho ni cha kigaidi kutokana na misimamo mikali ilichonacho.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za SiasaTangulizi

Vigogo wanaokwamisha mradi Liganga na Mchuchuma kitanzani

Spread the love  NAIBU Spika wa Bunge, Mussa Zungu, watu wanaokwamisha utekelezaji...

Habari MchanganyikoTangulizi

Hii hapa kauli ya Sheikh mpya mkoa wa Dar

Spread the loveSAA chache baada ya kuteuliwa kukaimu nafasi ya aliyekuwa Sheikh...

Habari MchanganyikoTangulizi

Breaking news! Mufti amng’oa Sheikh mkoa Dar

Spread the loveBARAZA la Ulamaa la Bakwata katika kikao kilichofanyika tarehe 1...

Habari za SiasaTangulizi

Serikali yatoa tamko bungeni sakatala la viboko shuleni

Spread the love  SERIKALI imewaagiza maafisa elimu wa mikoa na wilaya kuratibu...

error: Content is protected !!