Wednesday , 8 February 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Viongozi wa dini wamwomba Rais Samia kuwaachia kina Mbowe
Habari za SiasaTangulizi

Viongozi wa dini wamwomba Rais Samia kuwaachia kina Mbowe

Spread the love

 

VIONGOZI wa dini nchini Tanzania, wamemwomba Rais wa Taifa hilo, Samia Suluhu Hassan kutumia mamlaka aliyonayo kumaliza kesi ya ugaidi inayomkabili, kiongozi wa chama kikuu cha upinzani cha Chadema, Freeman Mbowe. Anaripoti Mwandishi Wetu, Dar es Salaam … (endelea).

Viongozi hao wamefikisha ombi hilo leo Jumatano, tarehe 2 Machi 2022, Ikulu jijini Dar es Salaam walipokutana na kufanya mazungumzo na Rais Samia yaliyohusu masuala mbalimbali.

Taarifa iliyotolewa na Zuhura Yunus, Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais Ikulu imesema, viongozi hao wa dini mbalimbali wamemwomba kutumia busara ili kuangalia namna kesi hiyo ya Mbowe na wenzake.

Mbali na Mbowe, wengine ni Halfan Bwire, Adam Kasekwa na Mohamed Ling’wenya ambao walikuwa makomandoo wa Jeshi la Ulinzi la Wananchi Tanzania (JWTZ) wanakabiliwa na kesi hiyo katika Mahakama Kuu, Divisheni ya Rushwa na Uhujumu Uchumi, Dar es Salaam.

 

Washtakiwa hao wamekutwa na kesi ya kujibu na wataanza kujitetea Ijumaa hii, tarehe 4 Machi 2022 mbele ya Jaji Joachim Tiganga anayeisikiliza.

Aidha, viongozi hao wa dini wamezungumzia masuala ya elimu wakipendekeza kuwepo na mjadala mpana kuhusu mfumo mpya utakaokidhi mahitaji ya sasa kwa namna ya kutozilisha jamii ya wahitimu walioandaliwa kuajiriwa peke yake.

 

Vilevile, wameomba kutotozwa kodi ya mapato kwenye fedha ambazo zinapatikana kama misaada ya hiari ya wanachama na wafadhili kwa ajili ya kuendesha huduma zisizo za kibiashara zikiwemo huduma za wajane na yatima.

4 Comments

  • Yaani viongozi wote hawa wameshindwa kumpata hata mwanamama kiongozi mmoja wa kike kati yao? Ni dini gani hizi zinazowatenga wanawake katia uongozi?
    Hawakuona aibu kukutana na Rais Samia na Zuhura Yunus?b

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Jaji Biswalo aendelea kung’ang’aniwa fedha za ‘Plea Bargaining’, CUF wataka ajiuzulu

Spread the love  CHAMA cha Wananchi (CUF), kimemtaka aliyekuwa Mkurugenzi wa Mashtaka...

Habari za Siasa

Bunge labaini madudu mfumo ukusanyaji mapato, h’shauri tatu kikaangoni

Spread the love  KAMATI ya Kudumu ya Bunge ya Hesabu za Serikali...

Habari za Siasa

Mkuu wa wilaya ya Rungwe azindua vyumba sita vya madarasa vya thamani ya 64 mil

Spread the love  MKUU wa Wilaya ya Rungwe, Jaffar Haniu amezindua vyumba...

Habari za Siasa

Mbunge afurahia mabilioni ya Samia kutua jimboni

Spread the love  MBUNGE wa Igunga, Nicholas Ngassa ameishukuru Serikali kwa utekelezaji...

error: Content is protected !!