October 26, 2021

Uhuru hauna Mipaka

UKAWA kufunga jiji Agosti 10

Mgombea Urais wa UKAWA, Edward Lowassa (katikati) akiwa na Mgombea mwenza, Duni Haji (kushoto) na Mgombea Urais wa Zanzibar, Maalim Seif Sharrif Hamad

Spread the love

AGOSTI 10 mwaka huu, Umoja wa Katiba ya Wananchi (UKAWA) umekusudia kufanya msafara mkubwa wa kumsindikiza Edward Lowassa kuchukua fomu ya kugombea urais katika Ofisi za Tume ya Uchaguzi (NEC), Jijini Dar es Salaam. Anaandika Sarafina Lidwino … (endelea).

Kwenye msafara huo Lowassa ataongozana na mgombea mwenza wake Juma Duni Haji. Lowassa alijiunga na Chadema Julai 28 mwaka huu akitokea Chama Chama Cha Mapinduzi (CCM) huku Duni alijiunga Agosti 4 akitokea CUF.

Msafara huo utaanzia kwenye Ofisi Kuu ya CUF, Buguruni, Dar es Salaam saa 3:00 asubuhi ambapo wanachama wa vyama vinavyounda umoja huo (Chadema, NCCR-Mageuzi, NLD na CUF) watakutana na kuanza safari ya kwenda NEC.

Baada ya Lowassa kuchukua fomu NEC, msafara huo utaelekea Makao Makuu ya Chadema yaliyopo Mtaa wa Ufipa, Kinondoni ambapo wateule hao watafanyiwa sherehe ya kupongezwa kwa hatua waliyofikia.

Akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam, Kaimu Katibu Mkuu wa Chadema-Bara, Salim Mwalimu akiwa kwenye Ofisi za NCCR-Mageuzi walipofanyia mkutano amesema, wagombea hao wapo tayari.

Akifafanua kuhusu msafara huo amesema, wagombea hao watasindikizwa na viongozi wa UKAWA, wanachama wa umoja huo pamoja na wananchi watakaojitokeza kumsindikiza Lowassa.

Kuhusu suala la ugawanywaji wa majimbo baina ya umoja huo Mwalim amesema “tumeshamaliza kila kitu na tumeshagawana ila bado kutangaza tu muda ukifika tutawatangazia wananchi”.

Mbali na hilo Mwalimu ameongelea kuhusu mbinu za wizi zinazofanywa na NEC kwa kushirikiana na Chama tawala (CCM) ambapo amedai kuwa kumekuwa na malalamiko mengi toka kwa wananchi ambao wanafanyiwa udanganyifu.

“Kumekuwa na wizi wa waziwazi unaofanywa na CCM na tunasikitika kuwa tume ipo kimya ikionesha kuridhia na matendo hayo. Vijijini watu wanaombwa namba zao za vitambulisho vya kura na watu wanaodai wametumwa na serikali, sisi tumegundua tayari.

“Namba ya kitambulisho ni mali ya mwananchi na sio ya serikali wala tume. Tumegundua mbinu zote zinazofanywa na CCM ili waendelee kubaki madarakani ila wakae wakijua mawimbi haya hayawezi kuzuilika kwani Ukawa ni chaguo la wananchi.”

Kuhusu kuachia ngazi kwa aliyekuwa Mwenyekiti wa CUF, Prof. Ibrahim Lipumba amesema, kuondoka kwake hakuwezi kubomoa Ukawa wala kusambaratisha CUF.

“Ukawa bado tupo hai wala hatutapoteza muda wetu kukaa kumlilia aliyejitoa kwani yawezekana mwezetu hana ndoto ya matumaini ya kushika dola, anapenda tubaki chini,” amesema na kuongeza;

“Nawapongeza sana CUF kwa kuweza kulichukulia wepesi hilo na kutomjali kwa kujiuzulu kwake kwani hakujaharibu chochote. Sisi bado tunasonga mbele na Jumatatu tutawasha moto Ofisi Kuu ya CUF.”

Naye Tozzy Matwanga ambaye ni Katibu Mkuu wa NLD amewataka wanachama wa chama hicho wote wajitokeze kwa wingi siku hiyo katika msafara wa kwenda NEC.

“Pia tunaomba serikali kuimarisha ulinzi pale unapohitajika. Hivyo hivyo kwa NEC wasimamie haki na misingi ya kazi yao kwani damu ya wananchi ikimwagika wao ndio kitakuwa chanzo.”

error: Content is protected !!