Saturday , 15 June 2024
Home Kitengo Maisha Afya Uhaba wa vitanda watesa wachangia damu
Afya

Uhaba wa vitanda watesa wachangia damu

Baadhi ya wakazi wa Dar es Salaam wakichangia damu
Spread the love

MPANGO wa Damu Salama, unakabiliwa na uhaba wa vitanda kwa vinavyotumiwa na watu wanaofika hapo kwa ajili ya kuchangia damu kwa hiari, anaandika Nasra Abdallah.

Mratibu wa Huduma za Maabara Wilaya ya Ilala wa Mpango wa Damu Salama, Petrobasi Hassan ameyasema hayo wakati wa vijana wa Kanisa la Assemblies of God (TAG) Wilaya ya Tabata, Jimbo la Mashariki ya Kati, walipokwenda kuchangia damu.

Waumini hao walijitolea damu kwa hiari ikiwa ni sehemu ya kuadhimisha siku ya vijana wa Kanisa hilo.

Hassan amesema mahitaji halisi ni kuwa na vitanda 15, lakini walivyonavyo kwa sasa ni vinne jambo ambalo linawafanya wachukue muda mrefu kumhudumia mtu mmoja.

Kutokana na tatizo hilo aliwaomba wahisani mbalimbali watakaoguswa kuwasaidia vitanda ili waweze kurahisha kazi yao katika suala zima la ukusanyaji damu kutoka makundi mbalimbali ya jamii.

Mbali na msaada wa vitanda pia amesema kuna uhitaji wa soda na maji na glucose ambavyo vyote hivi hutumika kuwapa watu wanaokwenda kutoa damu katika maeneo mbalimbali.

Mkurugenzi wa Idara ya Vijana Tabata(CA’S), Felix Kulaya, amesema moja ya jambo lililowasukuma kuchangia damu ni kuwa moyo wa kutaka kusaidia kuokoa maisha ya watu.

“Tumekuwa tukisikia taarifa kutoka kwa wataalam mbalimbalk kuwa wakina mama wajawazito, watoto na wale wanaopata ajali wamekuwa wakipoteza maisha kutokana na kukosa damu jambo ambalo limewagusa vijana na kuamua kuchangia damu.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

AfyaHabari MchanganyikoHabari za Siasa

Serikali kuajiri watumishi afya 10,112

Spread the loveKatika mwaka 2024/25 Serikali inatarajia kuajiri watumishi wa kada mbalimbali...

AfyaMakala & Uchambuzi

Unachopaswa kukijua kuhusu mzio

Spread the loveLEO nitafafanua tatizo la mzio ambalo wengi hulifahamu kwa jina...

AfyaHabari za Siasa

Dk. Molel ataja madhara mtoto anayezaliwa bila kulia

Spread the loveNAIBU Waziri wa Afya, Dk. Godwin Molel amesema madhara anayoweza...

AfyaHabari Mchanganyiko

Chuo cha KAM chaanza kudahili wanaosomea kozi za afya

Spread the loveCHUO cha Afya cha KAM College kilichopo Kimara jijini Dar...

error: Content is protected !!