Friday , 1 March 2024
Home Habari Mchanganyiko Tanzania yatangaza kushiba chakula
Habari Mchanganyiko

Tanzania yatangaza kushiba chakula

Mahindi
Spread the love

SERIKALI  imesema kuwa Taifa kwa sasa linajitosheleza kwa chakula kwa asilimia 120 kulingana na tathmini iliyofanyika mwaka huu, anaandika Mwandishi wetu.

Kauli hiyo imetolewa mwishoni mwa wiki na Waziri  wa Kilimo, Mifugo na Uvuvi, Charles Tizeba  katika mashindano ya mifugo kitaifa yanayofanyika uwanja maonesho ya Nanenane Nzuguni, mjini Dodoma.

Anasema kutokana na tathmini iliyofanyika katika msimu huu wa kilimo inaonesha kuwa Tanzania inajitosheleza kwa chakula kwa asilimia 120.

“Kwa sasa chakula kilichopo kinatutosha sasa wale watanzania wenye tabia ya kuuza chote na kwenda kwa Wakuu wa mikoa au wilaya kusema hawana chakula taratibu huo haupo,”anasema Tizeba

Anawataka kutouza chakula chote kwani kufanya hivyo ni kusababisha familia kuwa na uhaba wa chakula.

“Utaona mtu ana gunia nne halafu anazipeleka zote sokoni kwa kutegemea kuliamsha mbele ya safari, halitaamka,” alisisitizaTizeba.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari Mchanganyiko

Karafuu, Parachichi yawa fursa Morogoro

Spread the loveIMEELEZWA kuwa zao la karafuu ambalo kwa sasa linalimwa pia...

BiasharaHabari Mchanganyiko

Washindi 12 NMB MastaBata na wenza wao wapaa Afrika Kusini

Spread the loveWASHINDI 12 wa kampeni ya kuhamasisha matumizi yasiyohusisha pesa taslimu...

Habari Mchanganyiko

4 wanusurika kifo ajali ya ndege Serengeti

Spread the loveWATU wanne wakiwamo abiria watatu na rubani mmoja wamenusurika kifo...

Habari Mchanganyiko

Mafua yamtesa Papa, afuta mikutano

Spread the loveKiongozi wa Kanisa katoliki duniani, Papa Francis amelazimika kufuta mkutano...

error: Content is protected !!