Sunday , 5 February 2023
Home Kitengo Maisha Afya Tanzania kuingiza aina tano chanjo za Korona
AfyaTangulizi

Tanzania kuingiza aina tano chanjo za Korona

Waziri wa Afya, Dk. Dorothy Gwajima
Spread the love

 

SERIKALI ya Tanzania, inatarajia kuingiza aina tano za chanjo ya Ugonjwa wa Korona (UVIKO-19), ili kukabiliana na maambukizi ya ugonjwa huo kwa wananchi. Anaripoti Regina Mkonde, Dar es Salaam … (endelea).

Taarifa hiyo imetolewa leo Jumatano, tarehe 28 Julai 2021 na Waziri wa Afya, Dk. Dorothy Gwajima, akizungumza katika uzinduzi wa chanjo ya UVIKO-19, Ikulu jijini Dar es Salaam.

Waziri huyo wa afya ametaja chanjo hizo kuwa, ni Moderna, Pfizer-BioNtech, Johnson &Johnson, Sinopharm na Sinovac.

Dk. Gwajima amesema, Serikali imeamua kuleta aina nyingi za chanjo, ili kila mwananchi apatiwe chanjo inayoendana na afya yake.

“Hakuna dawa isiyokuwa na mashara lakini kuna faida zake, ndiyo dawa ziko hivyo na jinsi ya ku-manage na daktari kukuona wewe nisikupe hii, nikupe mbadala,” amesema Dk. Gwajima na kuongeza:

“Ndiyo maana chanjo zitakuja nyingi, aina tano ili wananchi wafanye maamuzi, wazisome tuone huyu ana-fit hapa.”

Tarehe 24 Julai 2021, Serikali ya Tanzania ilipokea dozi 1,058,400 za chanjo ya Korona , kutoka katika Serikali ya Marekani, kupitia mpango wake wa Covax. Unaolenga kusaidia nchi zinazoendelea katika kukabiliana na janga hilo. Chanjo hizo ni aina ya Johnson & Johnson.

Leo Rais Samia Suluhu Hassan, anatarajiwa kuchanjwa chanjo hiyo, Ikulu jijini Dar es Salaam.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoTangulizi

Haya hapa majina 12 ya familia moja waliofariki kwenye ajali Tanga

Spread the love  MAJINA 12 kati ya 17 ya waliofariki dunia katika...

Afya

Waziri wa Tamisemi apewa siku 14 afike Morogoro kutatua changamoto za Afya

Spread the love  KATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa Daniel...

Habari za SiasaTangulizi

Vigogo wanaokwamisha mradi Liganga na Mchuchuma kitanzani

Spread the love  NAIBU Spika wa Bunge, Mussa Zungu, watu wanaokwamisha utekelezaji...

Habari MchanganyikoTangulizi

Hii hapa kauli ya Sheikh mpya mkoa wa Dar

Spread the loveSAA chache baada ya kuteuliwa kukaimu nafasi ya aliyekuwa Sheikh...

error: Content is protected !!