Sunday , 5 February 2023
Home Kitengo Maisha Afya TAMISEMI kutumia mfumo kidigitali kudhibiti ubadhirifu mikopo ya halmashauri
Afya

TAMISEMI kutumia mfumo kidigitali kudhibiti ubadhirifu mikopo ya halmashauri

Waziri wa Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Innocent Bashungwa
Spread the love

 

WIZARA Ofisi ya Rais-TAMISEMI, imezindua mfumo wa kidigitali wa usimamizi asilimia 10 ya fedha za mapato ya halmashauri zinazotolewa kwa wananchi kwa ajili ya mikopo ya vikundi maalumu. Anaripoti Mwandishi Wetu, Dodoma … (endelea).

Akizungumza wakati wa uzinduzi wa mfumo huo, leo Jumanne, tarehe 24 Mei 2022, jijini Dodoma, Waziri wa TAMISEMI, Innocent Bashungwa amesema mfumo huo utasaidia kudhibiti vitendo vya ubadhirifu wa fedha hizo.

“Maelekezo ya CAG kwenye yale maeneo ambayo tumeelekezwa TAMISEMI ni suala la asilimia 10 ya fedha za vikundi na usimamizi kwani limekuwa jambo ambalo linajirudia kwenye hoja zake, lakini pia Bunge kupitia kamati ukiangalia maoni na mapendekezo kila mwaka yamekuwa hay ohayo,” amesema Bashungwa.

Bashungwa amesema “kwa maelekezo ya Rais Samia Suluhu Hassan, tumeona hii ndiyo njia sahihi ya kutatua kero hii, si jambo dogo kuunda mfumo ambao unatumia dijitali katika kusimamia hizi fedha na ndivyo tunavyotakiwa kufanya. Mifumo hii ambayo najua imeandaliwa vizuri italeta mageuzi kwenye halmashauri zetu.”

Waziri huyo wa TAMISEMI, amesema mfumo huo umetengezwa kwa msaada wa Benki ya NMB.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Afya

Waziri wa Tamisemi apewa siku 14 afike Morogoro kutatua changamoto za Afya

Spread the love  KATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa Daniel...

Afya

Ma-RMO, DMO watakiwa kujitafakari ubadhirifu hospitali za mikoa, wilaya

Spread the love  NAIBU Waziri wa Afya, Dk. Godwin Mollel, amewataka waganga...

Afya

JK atoa ya moyoni kuhusu huduma za afya

Spread the love  RAIS Mstaafu Dk. Jakaya Kikwete amesema huduma za afya...

AfyaHabari za Siasa

Heche amvaa Ummy Mwalimu kisa bima ya afya

Spread the love  MJUMBE wa Kamati Kuu ya Chadema, John Heche amemtaka...

error: Content is protected !!