Sunday , 29 January 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Sugu ataka Rais asiwe msimamizi ardhi yote “raia wamiliki ardhi”
Habari za Siasa

Sugu ataka Rais asiwe msimamizi ardhi yote “raia wamiliki ardhi”

Spread the love

ALIYEWAHI kuwa Mbunge wa Mbeya Mjini, Joseph Mbilinyi maarufu Sugu, amesema umefika wakati kila raia amiliki ardhi yake badala ya Rais kupewa mamlaka ya kusimamia ardhi yote nchini Tanzania. Anaripoti Mwandishi Wetu, Musoma…(endelea)

Mbilinyi ameyasema hayo leo Jumapili tarehe 22 Januari, 2023 katika mkutano wa hadhara uliofanyika Musoma ikiwa ni mwendeleoz wa uzinduzi wa mikutano ya siasa iliyokuwa imezuiliwa tangu kipindi cha Serikali ya awamu ya tano.

Mjumbe huyo wa Kamti Kuu ya Chadema amesema ardhi ndiyo chanzo cha utajiri wote duunniani hivyo ni lazima imilikiwe na raia ili waweze kujikwamua na umasikini.

“Rais asiwe custodian (msimamizi) wa ardhi, yaani bongo wanasema ardhi yote ni mali ya Rais yaani wewe hati yako inapewa miaka 33 ikifika miaka 33 Rais anaamua uendelee ama usiendelee sasa hii sio sawasawa sana, kila raia anapaswa amiliki ardhi yake,” amesema Mbilinyi.

Katika hatua nyingine amempongeza Rais Samia Suluhu Hassan kwa hatua yake ya kuondoa mambo ya “hovyo” yaliyokuwepo awali.

“Tumetoka katika hali ngumu sana, miaka saba bila siasa na mateso mengine mengi, wanasiasa tulifungwa hovyo, wafanyabiashara walifilisiwa hovyo na kunyang’anywa fedha zao.

“Kwa tunakoelekea sasa tunaweza kumpongeza Rais Samia kwa hatua aliyofikia ya kuondoa yale mambo ya hovyo yote,” amesema Mbilinyi.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

NCCR-mageuzi yawaangukia Polisi kupotea kwa kada wake

Spread the loveJESHI la Polisi nchini limeombwa kufanya uchunguzi wa kina utakaosaidia...

Habari za Siasa

Uamuzi kesi ya kupinga Bodi ya Wadhamini NCCR-Mageuzi kutolewa Februari 6

Spread the love  MAHAKAMA Kuu, Masjala Kuu ya Dar es Salaam, imepanga...

Habari za SiasaTangulizi

Lissu:Suluhu ya ugumu wa maisha ni Katiba Mpya

Spread the love  MAKAMU mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo-Chadema Bara,...

Habari za Siasa

Lissu: Miaka 30 ya vyama vingi haikupambwa kwa marumaru

Spread the love  MAKAMU Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo-Chadema, Tundu...

error: Content is protected !!