Monday , 27 May 2024
Home Gazeti Habari za Siasa Sugu alisimamisha Bunge kwa muda
Habari za SiasaTangulizi

Sugu alisimamisha Bunge kwa muda

Joseph Mbilinyi 'Sugu' Mbunge wa Mbeya Mjini
Spread the love

KISHINDO cha Joseph Mbilinyi (Sugu) Mbunge wa Mbeya Mjini (Chadema), kimesimamisha shughuli za Bunge kwa muda wa takribani dakika sita ikiwa ni mapokezi yake ndani ya bunge kwa mara ya kwanza tangu atoke gerezani. Anaripoti Dany Tibason … (endelea).

Sugu aliiachiwa huru kutoka magereza Mei 10, mwaka huu kwa msamaha wa Rais John Magufuli. Leo kwa mara ya kwanza ameingia bungeni akiwa na mbunge Viti Maalum Kuntu Yusuph (Chadema).

Wabunge wa upinzani walisherehekea ujio wa Mbunge huyo huku wakigonga meza kwa furaha wakimshangilia kwa kishindo cha dakika tatu.

Wakati huo, Naibu Waziri wa Tamisemi, Josephat Kandege aliyekuwa anajibu maswali ya wabunge, alikaa kimya kwa muda kupisha mapokezi ya mbunge huyo.

Alitinga na suti nyeusi ambapo upande wa kushoto kuna nembo inayoonyesha namba ya mfungwa yenye taarifa za kifungo alichotumikia.

Sugu aliingia ndani na kuanza kuwasilimia wabunge kwa kuwa mikono aliianza kwa Nape Nnauye Mbunge wa Mbunge wa Mtama, Dk. Adelardus Kilangi Mwanasheria Mkuu wa Serikali, na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Utumishi na Utawala Bora), George Mkuchika akawapa na kumpa mkono kisha kwa Jenister Mhagama, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Bunge, Ajira, Kazi na Watu wenye Ulemavu.

Sugu alielekea upande walioketi wabunge wa upinzani na kukumbatiana na mbunge wa Rombo (Chadema), Joseph Selasini na kwenda kukaa sehemu yake karibu na mbunge wa Tarime Mjini (Chadema), Esther Matiko.

Andrew Chenge, Mwenyekiti wa Bunge aliwaomba wabunge kutulia ili shughuli za Bunge ziendelee, huku akiwatishia kuwa hatawapa nafasi ya kuuliza maswali ya nyongeza.

“Imetosha sasa, imetosha, haya endelea,” amesema Chenge.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

BiasharaHabari MchanganyikoHabari za Siasa

Wazanzibar watarajia makubwa kutoka NMB Pesa Akaunti

Spread the loveWateja wapya wa Benki ya NMB wa Zanzibar wanatarajia neema...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Kinana aungana na Tale kugawa mitungi ya gesi 800

Spread the loveMAKAMU Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Tanzania Bara, Abdulrahman...

Habari za SiasaTangulizi

Makonda amjibu Mwenyekiti UWT, “wananipa nguvu ya kuwapiga spana”

Spread the loveMKUU wa Mkoa wa Arusha, Paul Makonda amemshukia Mwenyekiti wa...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Madeni ya bilioni 219 yalipwa, wadai wengine waitwa

Spread the loveSERIKALI imesema kuanzia Mei mwaka 2021 hadi sasa imelipa madai...

error: Content is protected !!