Monday , 27 May 2024
Home Habari Mchanganyiko Serikali yaombwa kusaidia wafugaji Ngamia
Habari Mchanganyiko

Serikali yaombwa kusaidia wafugaji Ngamia

Ally Kuleva mfugaji wa ngamia kutoka kijiji cha Kambi ya Kumi akiwa anamwelekeza jambo ngamia wake wakati wa maonesho ya 88
Spread the love

SERIKALI imeombwa kuwatambua wafugaji wa Ngamia na kusaidia kuwapunguzia gharama za kuwafuga kwa kuwa wana faida zaidi kuliko wanyama wengine, anaandika Dany Tibason.

Maombi hayo yalitolewa na Ally Kuleva ambaye ni mfugaji wa Ngamia, katika maonesho ya Nanenane mkoani Morogoro.

Kuleva anatokea kijiji cha Kambi ya Kumi wilaya ya Kondoa mkoani Dodoma.

Amesema wafugaji wengi wa ngamia wanakumbwa na changamoto mbalimbali ikiwamo ukosefu wa dawa za kuwatibia wanyama hao.

Ameongeza kuwa kwa sasa serikali ni kama haijaweza kutambua na kuboresha ufugaji wa Ngamia kwa kuwa haiwapi kipaumbele wafugaji hao kwani mpaka sasa hata katika madawa ya mifugo huwezi kupata dawa ambayo inaweza kuwatibu wanyama hao.

Ametaja faida ya wanyama hao kuwa ni pamoja na maziwa yake kutumika kwa ajili ya kutibu vidonga vya tumbo, shinikizo la damu pamoja na magonjwa mbalimbali.

Aidha, amesema mkojo wa mnyama huyo pia ni dawa inayotibu ugonjwa wa pumu.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoMichezo

NBC yakabidhi Kombe la Ubingwa wa  Ligi Kuu ya NBC, yaahidi maboresha zaidi

Spread the loveMdhamini mkuu wa Ligi Kuu ya NBC (NBC Premiere League),...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Kasekenya aipa Tanroads wiki kukarabati barabara Morogoro

Spread the loveNaibu Waziri wa Ujenzi, Mhandisi Godfrey Kasekenya ametoa wiki moja...

ElimuHabari Mchanganyiko

Rubani mtarajiwa Tusiime awashangaza wazazi

Spread the loveWAZAZI walioshiriki siku ya taaluma na maonyesho ya shule ya...

Habari Mchanganyiko

Wanne wadakwa kwa kusafirisha punda 46 nje ya nchi

Spread the loveJeshi la Polisi kikosi cha kupambana na kuzuia wizi wa...

error: Content is protected !!