Sunday , 29 January 2023
Home Kitengo Maisha Elimu Serikali yakwama kuzuia kesi ya kupinga malipo elimu juu
Elimu

Serikali yakwama kuzuia kesi ya kupinga malipo elimu juu

Mahakama Kuu ya Tanzania
Spread the love

 

MAHAKAMA Kuu ya Tanzania, imetupilia mbali mapingamizi ya Serikali, katika kesi Na. 16/2021, iliyofunguliwa na Alexandra Bakunguza, kupinga elimu ya juu kutolewa kwa malipo. Anaripoti Noela Shila, TUDARCo … (endelea).

Mapingamizi hayo yalitupwa na mahakama hiyo, jana Jumanne tarehe 17 Agosti 2021, mbele ya Jaji Modesta Opiyo.

Serikali iliwasilisha mapingamizi matatu katika kesi iliyofunguliwa na mhitimu huyo wa Chuo Kikuu cha Tumaini Makumira (TUMa), jijini Arusha, tarehe 29 Julai 2021kwa madai kwamba haina mashiko.

Jaji Opiyo alikataa mapingamizi hayo, akidai kwamba yanaingia kwenye kiini cha msingi wa kesi, kinyume cha mapingamizi ya awali yanavyopaswa kufanyika.

Charles Kichere, Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG)

Kufuatia hatua hiyo, mahakama hiyo itaendelea na usikilizwaji wa kesi hiyo, ambapo imepanga kuisikiliza tarehe 2 Septemba 2021.

Bakunguza amefungua kesi hiyo, dhidi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali (AG), Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB).

Mhitimu huyo wa chuo kikuu, anaomba wanafunzi wasilipishwe gharama za masomo ya elimu ya juu, badala yake Serikali ibebe jukumu hilo.

Katika kesi hiyo, anapinga elimu ya juu kugharamiwa na Serikali kwa njia ya mkopo, kinyume na Ibara ya 11 ya katiba ya Tanzania, ambayo inayoelekeza Seriali itoe elimu na mafunzo ya ufundi kwenye ngazi zote kwa usawa.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Elimu

NACTVET yafungua dirisha la udahili

Spread the love  BARAZA la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo...

Elimu

Prof. Mwakalila awafunda wanafunzi Chuo Mwalimu Nyerere, “ulipaji ada ni muhimu”

Spread the love  MKUU wa Chuo cha Kumbukumbu cha Mwalimu Nyerere (MNMA),...

ElimuMakala & UchambuziTangulizi

Shule ya msingi yajengwa miaka 25 bila kukamilika, wanakijiji wachoka kuchangia

Spread the love  Wakazi wa Kijiji cha Makomba kilichopo kata ya Makazi...

Elimu

Musoma Vijijini wafanya harambee posho za walimu, ujenzi wa sekondari

Spread the love  WAKAZI wa Jimbo la Musoma Vijijini, wakiongozwa na Mbunge...

error: Content is protected !!