Tuesday , 18 June 2024
Home Habari Mchanganyiko Serikali kupanga bei elekezi ya madini
Habari Mchanganyiko

Serikali kupanga bei elekezi ya madini

Mwenyekiti wa Tume ya Madini, Profesa Idris Kikula
Spread the love

SERIKALI imesema itapanga bei elekezi ya madini ili kundoa urasimu wanaofanyiwa wachimbaji wadogo wakati wa uuzaji. Anaripoti Regina Kelvin … (endelea).

Hayo yalisemwa jana na Mwenyekiti wa Tume ya Madini, Profesa Idris Kikula alipotembelea kijiji cha Manda kilichopo Wilaya ya Chamwino mkoani Dodoma ambapo kunachimbwa madini ya jasi (Gypsum).

“Kijiji cha Manda changamoto kubwa ni soko la gypsum, inaonekana wazi wachimbaji wanawaonewa kuna watu wanwalalia. Tumepanga tume tukae pamoja tutengeneze, tuziweke bei elekezi ili wanao nunua madini wafuate bei hizo.

“Sababu watu wetu wamewekeza kwenye madini hayo tumekuta malundo ya Gypsum yako sokoni bei wanayoambiwa watanunua hairidhishi,” alisema Pro. Kikula.

Prof. Kikula aliongeza kuwa “Hiyo hiyo gypsum inanunuliwa Itigi kwenda Mtwara kwa bei ya kutupwa, wananchi wanapata shida wanasafirisha kwa bei ndogo. Tutatengeneza bei elekezi ili iwe kigezo cha ununuzi na uuzaji wa madini sokoni.”

Katika hatua nyingine, Prof. Kikula aliwataka wachimbaji wadogo kuheshimu mamlaka za maeneo wanayochimba madini ikiwa pamoja na kuwa na mahusiano mazuri na viongozi wa serikali husika ili kuepusha migogoro.

“Katika ziara yetu tumekwenda kujua matatizo ya uchimbaji, tumekwenda Manzase njia ya kutoka Dodoma hadi Iringa kabla ya kuzungumza na wachimbaji tumezungumza na serikali ya kijiji kuhusu uchimbaji.

Wachimbaji lazima waheshimu mamlaka ya maeneo wanayochimba bila ya kuwa na mahusiano mazuri kunaleta migogoro,” alisema.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari Mchanganyiko

CoRI: Waandishi wa habari 16,000 hawana mikataba ya ajira Tz

Spread the loveMKUU wa Mkoa wa Dar es Salaam, Albert Chamalila amemthibishia...

Habari MchanganyikoHabari za SiasaTangulizi

RC Chalamila: Nimeacha ubabe

Spread the loveMKUU wa Mkoa wa Dar es Salaam, Albert Chamalila amemthibishia...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Rais Samia atoa ujumbe mzito Sikukuu Eid Al Adha

Spread the loveKATIKA kusherehekea Sikukuu ya Eid Al Adha, Rais wa Tanzania,...

BiasharaHabari Mchanganyiko

Wachimba chokaa 300 waomba mikopo kuondokana na matumizi ya kuni

Spread the loveKUNDI la vijana wanaojishughulisha na uchimbaji wa chokaa katika kijiji...

error: Content is protected !!