Sunday , 5 February 2023
Home Gazeti Habari Mchanganyiko Serikali kufanya utafiti wa hali ya umasikini
Habari Mchanganyiko

Serikali kufanya utafiti wa hali ya umasikini

Spread the love

SERIKALI ya Tanzania ipo katika maandalizi ya mwisho ya kufanya utafiti wa hali ya umasikini nchini kwa mwaka 2023/2024. Anaripoti Regina Mkonde, Dar es Salaam … (endelea).

Hayo yamesemwa leo Jumatano, tarehe 18 Januari 2023 na Mtakwimu Mkuu wa Serikali, Dk. Albina Chuwa, katika kikao kazi cha kujadili hali ya mfumuko wa bei.

“Tunategemea kufanya utafiti kwenye mapato na matumizi ya kaya ambayo itatupa hali ya umasikini, tunafanya maandalizi ya mwisho ya kufanya utafiti,” amesema Dk. Chuwa.

Mtakwimu huyo wa Serikali amesema utafiti wa mwisho wa hali ya umasikini ulifanyika 2017/18, ambapo ulionyesha asilimia 28.2 ya wananchi wanaishi chini ya mstari wa umasikini.

Kuhusu Pato la Taifa (GDP), Dk. Chuwa amesema maoteo ya ukuaji wake ni asilimia 5.3, kutokana na majanga yanayoendelea kutokea duniani, hususan athari za vita kati ya Urusi na Ukraine.

“Maoteo tuliyofanya yalituonyesha GDP itakuwa kwa asilimia 5.3 katika robo ya mwaka, lakini tuna sera ya kufanya marejeo kulingana na global crisis ambapo tumepata maoteo ya asilimia 5.2 lakini Machi 2023 tutajua kama tumebaki kwenye maoteo yaleyale,” amesema Dk. Chuwa.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoTangulizi

Haya hapa majina 12 ya familia moja waliofariki kwenye ajali Tanga

Spread the love  MAJINA 12 kati ya 17 ya waliofariki dunia katika...

Habari Mchanganyiko

Rais Samia awalilia 17 waliofariki ajalini wakisafirisha maiti

Spread the love  RAIS Samia Suluhu Hassan, ametuma salamu za rambirambi kwa...

Habari Mchanganyiko

Wanawake wachimbaji wajenga zahanati kuokoa afya za wakazi 2000

Spread the love  ZAIDI wakazi 2,000 wa kijiji cha Nyamishiga Kata ya...

Habari Mchanganyiko

Baada ya Congo DR, Somalia mbioni kujiunga na EAC

Spread the love  TAIFA la Somalia liko mbioni kuwa mwanachama rasmi wa...

error: Content is protected !!