Monday , 22 April 2024
Home Habari Mchanganyiko Sanaa ya ufundi yapigiwa chapuo
Habari Mchanganyiko

Sanaa ya ufundi yapigiwa chapuo

Adrian Nyangamale, Rais wa Mradi wa Utambuzi wa Wasanii za Sanaa ya Ufundi (TAFCA)
Spread the love

NAJIMA Giga, Mwenyekiti wa Bunge ewataka watendaji kutambua sanaa ya ufundi, inayofanywa na wasanii ili kuongeza ajira kwa vijana. Anaripoti Danson Kaijage, Dodoma … (endelea).

Mwenyekiti huyo ametoa kauli hiyo wakati akifungua semina ya utambuzi wa sanaa ya ufundi, iliofanyika katika ukumbi wa Cathedral uliopo jijini Dodoma.

Amesema, sanaa ni jambo zuri na linapaswa kuheshimiwa na kila mtu ili kuinua sekta hiyo ambayo inaachwa nyumba na wadau mbalimbali.

Giga amesema, lengo la kufanya hivyo ni pamoja na kutambua umuhimu wa wasanii ili nao waweze kusonga mbele katika kazi zao za kila siku.

Amesema, wasanii ni watu muhimi katika jamii yetu kwa sababu wanafanya vitu ambavyo vinasaidia kuelimisha jamii kwa ujumla.

Godfrey Ngereza, Katibu Mtendaji wa Baraza la Sanaa la Taifa amesema, kuna kila sababu ya kulisimamia suala hilo ili sana’a ya ufundi itambulike.

Ngereza amesema, wao kama baraza wako mstari wa mbele kutoka elimu kwa watu ili wajue umuhimu wa sanaa kwa ujumla.

Amesema, baada ya semina hiyo, wana imani watendaji watakuwa mstari wa mbele kuhakikisha sanaa inasonga mbele kwa kila msanii.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

NMB yadhamini Mkutano Mkuu ALAT, kufunguliwa na Samia

Spread the loveBENKI ya NMB, imekabidhi hundi yenye thamani ya Sh. 120...

Habari Mchanganyiko

DC ampongeza Dk. Rose Rwakatare kwa kusaidia waathirika wa mafuriko Mlimba

Spread the loveMWENYEKITI wa Wazazi CCM Mkoa wa Morogoro, Dk.  Rose Rwakatare...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Mipango na uwekezaji kutumia bilioni 121.3, mradi wa Bagamoyo wapewa kipaumbele

Spread the loveWIZARA ya Ofisi ya Rais, Mipango na Uwekezaji, imeliomba Bunge...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Mbunge ataka kasi uzalishaji walimu ipunguzwe akidai hakuna ajira

Spread the loveMBUNGE wa Mlalo (CCM), Rashid Shangazi, ameishauri Serikali ipunguze kasi...

error: Content is protected !!