Friday , 19 April 2024
Home Habari Mchanganyiko Sakata la MO kaa la moto
Habari Mchanganyiko

Sakata la MO kaa la moto

Kamanda wa Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Lazaro Mambosasa
Spread the love

KAMANDA wa Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam, Lazaro Mambosasa ameingia kigugumizi kuzungumzia ukimya  uliomshtua Rais John Magufuli. Anaripoti Mwandishi wetu … (endelea).

Badala yake ametaka waandishi wa habari kumuuliza Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini IGP Simon Sirro kwa kuwa alikuwepo Ikulu wakati Rais Magufuli akihoji.

Rais Magufuli alionesha kushangazwa na Jeshi la Polisi kuendeleza ukimya juu ya kutekwa na kupatikana kwa mfanyabiashara bilionea Mohammed Dewj (MO).

Kiongozi huyo wa nchi wakati akiwaapisha mawaziri wawili Ikulu jijini Dar es Salaam alisema, Watanzania sio wajinga na walitarajia kujua nini kinaendelea lakini Jeshi la Polisi limekaa kimya.

Kamanda Mambosasa alipozungumza na waandishi wa habari leo tarehe 7 Machi 2019, anaizungumziaje kauli ya Rais Magufuli kuhusu kutekwa, kukamatwa na ukimya unaoendelea.

Swali hilo Kamanda Mambosasa hakuwa tayari kulijibu na badala yake alisema, Amiri Jeshi Mkuu akizungumza, jeshi linatekeleza.

“Aliongea ni Amiri Jeshi Mkuu, Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi na Usalama na sisi tumefundishwa, Amiri Jeshi akiongea hakuna majadiliano, hakuna ufafanuzi. Tumelipokea na linafanyiwa kazi,” alisema Kamanda Mambosasa.

Hata hivyo Kamanda Mambosasa alirudisha swali hilo kwa Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini, IGP Simon Sirro kwamba, alikuwepo hivyo anaweza kujibu.

“Wakati linatolewa tamko hilo IGP alikuwepo, msemaji wa jeshi yupo anaweza akaulizwa” amesema Kamanda Mmbosasa.

Ikumbukwe tarehe 4 Machi 2019 Rais Magufuli aliibua maswali tata juu ya utendaji kazi wa Jeshi la Polisi katika tukio la kutekwa MO.

Alisema,  wanapaswa wajue watanzania wanahitaji kujua kinachoendelea

Rais Magufuli alieleza kuwepo kwa mkanganyiko wa maelezo ha polisi Kutokana ikiwa ni pamoja na  kuwa MO alitekwa na wazaungu, mara alietekwa kaonekana kwenye viwanja vya Gymkhana huku watu wakijiuliza alifikaje huko.

Na baadaye jeshi hilo la polisi likaja kuonesha nyumba alipokuwa amewekwa MO baada ya kutekwa.

Mara mtu aliyekuwa akiwabeba watekaji hao akaoneshwa lakini hakufikishwa mahakamani mpaka hivi sasa.

Rais Magufuli aliongezea kuwa, Watanzania walitaka kujua hatua ambazo Jeshi la polisi ilizichukua kwa watu waliokamatwa wakihusishwa na tukio hilo.

Tazama video kamili hapo chini

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

BiasharaHabari Mchanganyiko

NMB Pesa Akaunti yawavutia wakaguzi wa ndani Afrika

Spread the loveUbunifu wa bidhaa bora wa Benki ya NMB pamoja na...

Habari Mchanganyiko

Carbon First, Ruangwa wasaini makubaliano ya biashara ya hewa ukaa

Spread the love  KAMPUNI ya Carbon First Tanzania Limited na Halmashauri ya...

Habari Mchanganyiko

CBE yawakumbuka wenye mahitaji maalum Jangwani

Spread the loveCHUO cha Elimu ya Biashara (CBE), kimetoa msaada mbalimbali na...

Habari Mchanganyiko

Mume auwa mke kwa kumchoma visu, ajisalimisha Polisi

Spread the loveJACKSON Kalamji (49), anashikiliwa na Jeshi la Polisi jijini Mwanza,...

error: Content is protected !!