Saturday , 15 June 2024
Home Habari Mchanganyiko RC aeleza machungu ya polisi kwa raia
Habari Mchanganyiko

RC aeleza machungu ya polisi kwa raia

Anthony Mtaka, Mkuu wa Mkoa wa Dodoma
Spread the love

 

ANTHONY Mtaka, Mkuu wa Mkoa wa Simiyu (RC), amelalamikia hatua ya haki za raia kuanza kutoweka katika mikono ya Jeshi la Polisi. Anaripoti Mwandishi Wetu, Simiyu … (endelea).

Amesema, kutokana na kutoweka kwa haki hizo, watu wengi wamekuwa wakifungwa bila kuwa na hatia na kwamba, amelitaka jeshi hilo kubadili tabia.

“Msingi wa haki na utu uanzie kwenye Jeshi la Polisi, hawa ndiyo wahusika wa awali kabisa kwenye kesi yoyote, kama hivyo vitu havitakuwapo, ni ngumu myonge kupata haki hivyo,” amesema.

Akizungumza jana Jumapili tarehe 24 Januari 2021, kwenye uzinduzi wa Wiki ya Sheria na Maadhimisho ya Miaka 100 ya Mahakama, Bariadi mkoani Simiyu.

“Jeshi la Polisi libadilike katika utendaji kazi kwa kuwa, haki ya mtuhumiwa huanza kupotea kwenye eneo lao kabla ya kufikishwa mahakamani na kusababisha watu wengi kufungwe bila hatia,” amesema.

Amesema, kumekuwepo na kiwango kikubwa cha malalamiko ya raia kubambikiziwa kesi na kusababisha, wengine kujikuta wakifungwa.

Amesema, iwapo mkamataji na mpelelezi wataamua kusema uongo, raia huyo hawezi kupata haki na matokeo yake ataingizwa kwenye matatizo.

“Endapo mkamataji na mpelelezi watasema uongo, hakuna haki hata kidogo hapo na hakimu au mahakama inaweza kushindwa kupata ukweli ikaonekana uongo wa polisi ndiyo ukweli,” amesema.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoHabari za SiasaTangulizi

Samia: Wakuu wa mikoa, wilaya wanaendeleza ubabe

Spread the loveRAIS Samia Suluhu Hassan amesema bado wakuu wa wilaya na...

BiasharaHabari Mchanganyiko

Vitalu 19 vya madini vyazalisha ajira 12,000 Songwe

Spread the loveZAIDI ya vijana 12,000 kutoka Wilaya ya Songwe mkoani Songwe...

Habari Mchanganyiko

Mmoja auawa kwa tuhuma za kuiba sokoni, Polisi walaani

Spread the loveMwanaume mmoja ambaye hajafahamika jina lake  ameuawa  na wananchi wenye...

BiasharaHabari MchanganyikoHabari za Siasa

Mataifa Afrika Mashariki yawasilisha bajeti 2024/2025 inayolenga kukuza uchumi

Spread the loveMataifa manne ya Afrika Mashariki jana Alhamisi yamewasilisha bungeni bajeti...

error: Content is protected !!