Friday , 3 February 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Rais Samia aagiza uchunguzi tukio mauaji Dar
Habari za Siasa

Rais Samia aagiza uchunguzi tukio mauaji Dar

Rais Samia Suluhu Hassan
Spread the love

 

RAIS wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan, ameliagiza Jeshi la Polisi nchini humo, lifanye uchunguzi wa kina kuhusu tukio la mauaji ya watu wanne na majeruhi sita, lililotokea maeneo ya Ubalozi wa Ufaransa, mkoani Dar es Salaam. Anaripoti Regina Mkonde, Dar es Salaam … (endelea).

Amri Jeshi huyo mkuu ametoa agizo hilo leo Jumatano, tarehe 25 Agosti 2021, saa chache baada ya tukio hilo kutekelezwa na mtu mmoja aliyekuwa na silaha, kwenye makutano ya barabara ya Ali Hassan Mwinyi na Kinondoni, mkoani humo.

Aidha, Rais Samia ametuma salamu za rambirambi kwa familia zilizopoteza ndugu zao katika tukio hilo.

“Natoa pole kwa Jeshi la Polisi na familia za Askari 3, na Askari 1 wa kampuni ya ulinzi ya SGA waliopoteza maisha baada ya mtu aliyekuwa na silaha kuwashambulia katika eneo la Salenda, Dar es Salaam,” amesema Rais Samia

“Mtu huyo amedhibitiwa na hali ni shwari. Nawaagiza Polisi kuchunguza kwa kina.”

Mtu huyo ambaye hadi sasa hajajulikana jina, alitekeleza mauaji hayo, kisha baadae alidhibitiwa na Jeshi la Polisi. Aliuawa wakati akijibizana kwa risasi na Askari Polisi.

Awali, Kamishna wa Operesheni na Mafunzo ya Jeshi la Polisi, CP Liberatus Sabas, amesema jeshi hilo limeunda timu ya kuchunguza tukio hilo.

“Tumeshaanzisha timu ya upelelezi, muda si mrefu tutakamilisha uchunguzi. Kama mtu ana uhusiano na mtendaji wa tukio, upelelezi utatuambia huyu mtu wa namna gani,” amesema Kamanda Sabas.

Miongoni mwa watu waliofariki dunia ni Askari Polisi watatu na Askari wa Kampuni ya Ulinzi ya SGA.

Majeruhi wa tukio hilo wanapatiwa matibabu katika Hospitali ya Taifa Muhimbili, jijini Dar es Salaam.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Vijana ACT-Wazalendo Dar wampa tano Rais Samia

Spread the love  NGOME ya Vijana ya Chama cha ACT-Wazalendo, kimempongeza Rais...

Habari za Siasa

ACT-Wazalendo yaiangukia Serikali kunusuru wananchi Liwale, Nachingwea

Spread the love  CHAMA cha ACT-Wazalendo, kimeitaka Serikali kuchukua hatua za haraka...

Habari za SiasaTangulizi

Vigogo wanaokwamisha mradi Liganga na Mchuchuma kitanzani

Spread the love  NAIBU Spika wa Bunge, Mussa Zungu, watu wanaokwamisha utekelezaji...

Habari za Siasa

Gridi ya Taifa kufumuliwa kukabiliana na katizo la mgao wa umeme

Spread the love  WAZIRI wa Nishati, Januari Makamba, amesema Serikali ina mpango...

error: Content is protected !!