Saturday , 22 June 2024
Home Kitengo Maisha Elimu Prof. Muhongo apinga TAMISEMI kusimamia elimu
Elimu

Prof. Muhongo apinga TAMISEMI kusimamia elimu

Prof. Sospeter Muhongo, Mbunge wa Musoma Vijijini
Spread the love

 

MBUNGE wa Musoma Vijijini, Prof. Sospeter Muhongo, ameshauri masuala ya elimu kusimamiwa na wizara moja badala ya wizara mbili, akisema suala hilo linachangia maendeleo yake kudorora. Anaripoti Mwandishi Wetu, Dodoma … (endelea).

Prof. Muhongo ametoa ushauri huo Jana Alhamisi, bungeni jijini Dodoma, akichangia Bajeti pendekezwa ya Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kwa 2023/24.

Prof. Muhongo amesema masuala ya elimu ya msingi na sekondari inapaswa kusimamiwa na wizara moja, huku akishauri iundwe Wizara ya Elimu, Sayansi, Utafiti na Uvumbuzi.

Kwa sasa masuala ya elimu yanasimamiwa na Wizara ya Ofisi ya Rais-TAMISEMI.

“Elimu yetu iko na hali mbaya na hakuna wa kumalumi, muda umefika na pendekezo langu ni kwamba elimu ya msingi na sekondari kuipeleka Wizara Ofisi ya Rais TAMISEMI matokeo yake siyo mazuri na tumerudi nyuma. Nashauri masuala ya elimu yarudishwe Wizara ya Elimu,” amesema Prof. Muhongo.

Pia, Mbunge huyo wa Musoma Vijijini, ameshauri miundombinu ya elimu hususan madarasa, maktaba na maabara viboreshwe ili wanafunzi wapate elimu bora.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Elimu

Nanyaro aokoa wanafunzi kutembea kilomita 3 kuchota maji

Spread the loveMDAU wa maendeleo mkoani Songwe, Ombeni Nanyaro amechangia kiasi cha...

ElimuHabari za SiasaTangulizi

Walimu 12,000 kuajiriwa mwaka huu, wa kike kupewa kipaumbele

Spread the loveKATIKA mwaka 2023/2024, Serikali inatarajia kuajiri walimu 12,000 wa masomo...

ElimuHabari za Siasa

Ukomo michango wanafunzi kidato cha tano 80,000

Spread the loveSERIKALI imesema ukomo wa michango kwa wanafunzi wanaojiunga kidato cha...

ElimuHabari Mchanganyiko

Dk. Biteko apongeza mikakati ya kuinua elimu Dodoma

Spread the loveNaibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati, Dk. Dotto Biteko...

error: Content is protected !!