Sunday , 29 January 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Mzee Makamba aibua mjadala majibu yake kuhusu mgawo wa maji, umeme
Habari za Siasa

Mzee Makamba aibua mjadala majibu yake kuhusu mgawo wa maji, umeme

Mzee Yusuph Makamba
Spread the love

 

KATIBU Mkuu mstaafu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Mzee Yusuph Makamba, ameibua mjadala kufuatia kauli yake iliyowataka watu wanaohoji uhaba wa umeme na maji kuwa na shukrani kwa kuwa chama hicho hakiwezi kumaliza changamoto zote. Anaripoti Mwandishi Wetu, Dar es Salaam…(endelea).

Mjadala huo umeibuka jan na Leo Alhamisi, tarehe 8 Desemba 2022, katika mitandao ya kijamii, baada ya Mzee Makamba kumshukia vikali mwandishi wa habari aliyemhoji Kwa nini anasema nchi Haina matatizo wakati Kuna uhaba wa maji na umeme.

Mzee Makamba alimshukis vikali mwandishi huyo, huku akimhoji anatakaje CCM imalize matatizo yote wakati yeye na baba yake wameshindwa kuyamaliza.

“We nyumbani kwako umemaliza yote? Baba Yako amemaliza yote? Mimi sijamaliza yote, unataka CCM Leo imalize. Ni Chama gani hicho? Kama haya huelewi, hutaelewa ya mtu mwingine,” alisema Mzee Makamba Jana akihojiwa na wanahabari jijini Dodoma

Aliongeza “we hukusoma?, Chuo kikuu umekijenga na baba Yako? Sisi miaka ya 60 tumeshindwa kusoma vyuo vikuu, Leo umekwenda chuo unasema nchi Ina matatizo.”

Kufuatia kauli hiyo, baadhi ya watu walitoa maoni Yao kupitia ukurasa wa Twitter.

Tonny Adamms, alikosoa kauli hiyo akisema siyo majibu ya busara “haya siyo majibu sahihi kwa mtu wa Rika lake, hasira za kushindwa ndiyo maana watanzania wanapigania katiba mpya na tume huru ya uchaguzi ili pawepo na chaguzi huru zitakazowapumzisha wazee kama Hawa ambao wanahitaji kukaa pembeni baada ya kukaa madarakani Kwa kipindi kirefu mno.”

Mwanahatakati Fatma Karume, alichangia mjadala huo akiandika “kuweni na shukurani maana CCM Haina wajibu wa kuleta maisha Bora. Mmewapa madaraka ili watunishe misuli.”

Naye Mjumbe wa Kamati Kuu ya Chama cha Chadema, John Heche alihoji “nani anawapa mawazo Hawa watu kufikiri kwamba nchi yetu ni Mali Yao na ni kama nyumba Yao.”

Regan Tesha aliandika “mzee wetu anasema vyuo hajajenga na baba yake, ni kweli ila pia vyuo havijajengwa na CCM. Vyuo vimejengwa na Kodi na majasho ya watanzania huku CCM akiwa kama mnufaika wa Kodi hizo Kwa kusimamia ujenzi Kwa malipo mazuri. Tusifanye Serikali inafanya mambo Kwa hisani jama.”

Naye Suleiman Al-Abriy, alihoji CCM inataka ishukuriwe Kwa jambo lipi wakati inaongoza takribani miaka 60, huku maji na umeme hakuna.

Hivi karibuni Serikali ya Tanzania ilitangaza mgawo wa maji na umeme katika baadhi ya maeneo, ikisema kwamba changamoto hiyo inatokana na upungufu wa maji unaosababishwa na ukame ikiwa ni matokeo ya uharibifu wa mazingira na vyanzo vya maji.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

NCCR-mageuzi yawaangukia Polisi kupotea kwa kada wake

Spread the loveJESHI la Polisi nchini limeombwa kufanya uchunguzi wa kina utakaosaidia...

Habari za Siasa

Uamuzi kesi ya kupinga Bodi ya Wadhamini NCCR-Mageuzi kutolewa Februari 6

Spread the love  MAHAKAMA Kuu, Masjala Kuu ya Dar es Salaam, imepanga...

Habari za SiasaTangulizi

Lissu:Suluhu ya ugumu wa maisha ni Katiba Mpya

Spread the love  MAKAMU mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo-Chadema Bara,...

Habari za Siasa

Lissu: Miaka 30 ya vyama vingi haikupambwa kwa marumaru

Spread the love  MAKAMU Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo-Chadema, Tundu...

error: Content is protected !!