Sunday , 5 February 2023
Home Gazeti Habari Mchanganyiko Mvua kubwa yatabiriwa Dar, Pwani
Habari Mchanganyiko

Mvua kubwa yatabiriwa Dar, Pwani

Mvua kubwa ikinyesha
Spread the love

MAMLAKA ya Hali ya Hewa nchini,( TMA) imetahadharisha ujio wa mvua kubwa kuanzia tarehe 23 Novemba 2018 hadi Aprili 2019, katika mikoa mbalimbali hasa Dar es Salaam na Pwani. Anaripoti Mwandishi Wetu … (endelea). 

Taarifa hiyo imetolewa leo tarehe 18 Oktoba 2018 na Mkurugenzi Mkuu wa TMA, Agnes Kijazi wakati akitoa utabiri huo kwa wanahabari jijini Dar es Salaam.

Kijazi ameeleza kuwa, mikoa ya Dodoma, Singida, Tabora, Mbeya, Njombe, Iringa, Ruvuma, Kusini mwa mkoa wa Morogoro, Lindi na Mtwara inatarajiwa kupata mvua za wastani na za juu ya wastani, wakati mikoa ya Rukwa, Katavi, Kigoma na Songea ikitarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani.

Kufuatia utabiri huo, Kijazi amezitaka sekta mbalimbali zinazohusika na uchukuzi na mawasiliano, maji, nishati, mifugo na wanyamapori, usalama wa chakula na kilimo pamoja na afya, kuchukua tahadhari kufuatia mvua hizo ili kukwepa madhara yake.

“Mvua za msimu ni mahususi kwa maeneo ya magharibi mwa nchi, kanda ya kati, nyanda za juu kusini magharibi, kusini mwa nchi, ukanda wa pwani ya kusini pamoja na maeneo ya kusini mwa mkoa wa Morogoro ambayo yanayopata msimu mmoja wa mvua kwa mwaka,” amesema Kijazi.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari MchanganyikoTangulizi

Haya hapa majina 12 ya familia moja waliofariki kwenye ajali Tanga

Spread the love  MAJINA 12 kati ya 17 ya waliofariki dunia katika...

Habari Mchanganyiko

Rais Samia awalilia 17 waliofariki ajalini wakisafirisha maiti

Spread the love  RAIS Samia Suluhu Hassan, ametuma salamu za rambirambi kwa...

Habari Mchanganyiko

Wanawake wachimbaji wajenga zahanati kuokoa afya za wakazi 2000

Spread the love  ZAIDI wakazi 2,000 wa kijiji cha Nyamishiga Kata ya...

Habari Mchanganyiko

Baada ya Congo DR, Somalia mbioni kujiunga na EAC

Spread the love  TAIFA la Somalia liko mbioni kuwa mwanachama rasmi wa...

error: Content is protected !!