Tuesday , 18 June 2024
Home Gazeti Habari za Siasa Mteule wa JPM ajitetea: Sikuomba rushwa
Habari za Siasa

Mteule wa JPM ajitetea: Sikuomba rushwa

Spread the love

TUHUMA zilizoelekezwa kwa mteule wa Rais John Magufuli, Lengai Ole Sabaya, Mkuu wa Wilaya ya Hai (DC) kumwomba rushwa mfanyabiashara Curthebert Swai, limejibiwa. Anaandika Regina Mkonde…(endelea).

Mbele ya wanahabari tarehe 24 Julai 2019 DC Sabaya amesema, uamuzi wa Swai kudai kuombwa rushwa, unatokana na yeye (Sabaya) kumwondoa Swai katika eneo alilompora bibi mjane Mary Diriwa (86).

Amesema, eneo hilo alikuwa amelichukua hicho alimwondoa kwenye eneo hilo.

Swai anahoji, iweje sakata hilo litokee Novemba 2018, kisha aje kuliibua leo? “leo ndiyo unakuja kuchukua hatua uliyoombwa rushwa, baada ya kuchukua mali za hawa kina bibi?” amehoji.

Swai ambaye ni mmiliki wa Hoteli ya Kitalii ya Weruweru River Lodge, alirekodi kipande cha video akieleza namna Sabaya alivyomwomba rushwa ya Sh. 5 milion.

Alitoa tuhuma hizo katika mkutano wa kamishna wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), Mkoa wa Kilimanjaro kilichofanyika tarehe 22 Julai 2019.

Awali, mwandishi wa MwanaHALISI ONLINE, alimpigia simu Sabaya kutaka ufafanuzi kuhusu tuhuma hizo, alijibu kuwa anaandaa kikao na waandishi wa habari.

“Na ninyi waandishi wa habari mnanipigia simu kuniuliza juu ya hiyo ‘clip’ (kipande cha video), mkitaka maelezo yake chanzo chake ndiyo hiki,” alizungumza kwenye kikao hicho na wanahabari.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za SiasaTangulizi

Samia aeleza alivyomsitiri kaka yake kwa kutolipwa mishahara, ataka waajiri kulipa wafanyakazi

Spread the loveRAIS Samia Suluhu Hassan ametoboa siri namna alivyomsitiri kaka yake...

Habari za SiasaTangulizi

Mazingira magumu ya JPM yamechangia ‘Comedy Journalism’

Spread the loveMwenyekiti wa Kamati ya kufuatilia hali ya uchumi wa vyombo...

Habari MchanganyikoHabari za SiasaTangulizi

RC Chalamila: Nimeacha ubabe

Spread the loveMKUU wa Mkoa wa Dar es Salaam, Albert Chamalila amemthibishia...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Rais Samia atoa ujumbe mzito Sikukuu Eid Al Adha

Spread the loveKATIKA kusherehekea Sikukuu ya Eid Al Adha, Rais wa Tanzania,...

error: Content is protected !!