Friday , 29 September 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Mjadala JPM kuongezewa muda uachwe huru – Butiku
Habari za SiasaTangulizi

Mjadala JPM kuongezewa muda uachwe huru – Butiku

Spread the love

 

JOSEPH Butiku, Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya Mwalimu Nyerere, ametaka mjadala wa Rais John Magufuli kuongezewa muda wa kutawala, uachwe huru. Anaripoti Regina Mkonde…(endelea).

Mzee Butiku ametoa kauli hiyo leo Jumamosi tarehe 6 Februari 2021, wakati akichangia mjadala wa uongozi ulioendeshwa katika Maadhimisho ya Miaka 44 ya Chama Cha Mapinduzi (CCM), jijini Dodoma.

Akizungumzia hoja hiyo, Mzee Butiku amewataka Watanzania kuwa huru kujadili suala hilo, huku akiwasisitiza wafuate taratibu.

“Watanzania tuwe huru kuzungumza mambo haya ya wakati, mkitaka kuamua mnafanya, lakini yasitupotezee umoja, sasa hivi maendeleo ya wananchi ni kipaumbele cha kwanza lakini tufuate taratibu,”

Mzee Butiku amesisitiza “hili la kutoka, kutotoka ni la utaratibu tu.  Mtu mmoja aliniuliza jana kuhusu mambo ya kung’atuka, nikasema ni mambo ya kuzungumza tu.

“Mbona Waingereza wazungu wameongoza miaka mingi, masultani haya wameendesha nchi zao miaka mingi, nani aliwauliza, waongo tu.”

Butiku alitoa kauli hiyo baada ya hoja hiyo kuibuliwa katika mjadala huo na Katibu wa Itikadi na Uenezi CCM, Humphrey Polepole, aliyewataka Watanzania kupuuza taarifa za Rais Magufuli kuongezewa muda.

“Hivi karibuni kuna mjadala Katibu Mkuu (Dk. Bashiru Ally) amehangaika kuuzima, mwenyekiti amekataa (Rais Magufuli), ametutuma mara kadhaa tuwakumbushe wananchi kwamba ataheshimu Katiba,” amesema Polepole wakati akiendesha mjadala huo.

Mjadala huo uliibuliwa bungeni kufuatia baada ya mbunge wa Makambako CCM, Deo Sanga  kutaka Katiba ibadilishwe ili Rais Magufuli aongezewe muda wa kuongoza, kwa maelezo kwamba ameleta maendeleo kwa Watanzania.

Sanga alianzisha mjadala huo tarehe 3 Februari 2021 bungeni jijini Dodoma.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Serikali yawaangukia viongozi wa dini

Spread the loveSERIKALI imewaomba viongozi wa dini, waendelee kuelimisha wananchi kudumisha amani...

Habari MchanganyikoTangulizi

Afya ya akili yatajwa chanzo kuvunjika ndoa

Spread the loveCHANGAMOTO ya afya ya akili, imetajwa kuwa chanzo cha migogoro...

Habari za Siasa

Azzim Dewji aitaka Serikali iwanyooshe mafisadi

Spread the loveMFANYABIASHARA maarufu nchini, Azzim Dewji, ameitaka Serikali iwachukulie hatua wezi...

Habari MchanganyikoHabari za Siasa

Kapinga: Usambazaji umeme vijijini mwisho Desemba 2023

Spread the love  NAIBU Waziri wa Nishati, Judith Kapinga, amesema ifikapo mwezi...

error: Content is protected !!