Monday , 26 February 2024
Home Gazeti Habari za Siasa Mdee aichana  bodi ya mikopo 
Habari za SiasaTangulizi

Mdee aichana  bodi ya mikopo 

Spread the love

Halima Mdee, Mbunge wa jimbo la kawe (Chadema) ameituhumu Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu nchini (HESLB) kwa kufanya ubaguzi wa elimu, anaandika Hellen Sisya

Akizungumza katika mkutano na waandishi wa habari, mbunge huyo amesema kuwa miongoni mwa sifa za waombaji ambazo zimeainishwa na bodi hiyo ni za kibaguzi ikiwemo kigezo namba 10 ambacho kinawataka  waombaji ambao wazazi wao ni viongozi wa umma  au kisiasa ambao wanatajwa na sheria ya maadili ya viongozi wa umma kutokuomba mikopo.

Kwa mujibu wa mbunge huyo, hata madiwani ambao hawana mshahara nao pia wanatajwa na sheria hiyo, hivyo kuwakataza watoto wao kuomba mikopo ni kuleta ubaguzi katika elimu.

“Kwa watu wa kawaida wakisikia watu wanaojaza fomu za maadili, wanajua labda ni ngazi za ubunge na mawaziri. Lakini pia hata katika hizo ngazi za ubunge, ama mawaziri, ama mkurugenzi,unamnyimanye mtu haki yake ya kikatiba, ya mtoto wake kupewa fursa ya elimu sambamba na mikopo, kwa kudhani kwamba huyu mtu mwenye nafasi hiyo, basi ana uwezo wa kulipa. Unajuaje kama analipia watoto 10  au 20  kwa mwaka?” alihoji Mdee

Kwa mujibu wa mbunge huyo, serikali inatumia hoja nyepesi na ambazo hazina mashiko kuleta ubaguzi katika sekta ya elimu,jambo ambalo wao kama chama watalikemea.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

Hamahama Ngorongoro kutikisa maandamano ya Chadema Arusha

Spread the loveMAELFU ya wanachama na wafuasi wa Chama cha Demokrasia na...

Habari za SiasaTangulizi

Waliofariki ajalini Arusha kuagwa siku ya maandamano Chadema

Spread the loveMIILI ya watu 25 waliofariki dunia katika ajali iliyohusisha lori...

Habari za SiasaTangulizi

Serikali kuiburuzwa mahakamani ajali iliyoua 25 Arusha

Spread the loveMTANDAO wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania (THRDC), imeitaka...

Habari za SiasaTangulizi

Samia atoa pole ajali iliyoua 25, kujeruhi 21 Arusha

Spread the loveRais Samia Suluhu Hassan ametuma salamu za rambirambi kwa Mkuu...

error: Content is protected !!