Thursday , 2 February 2023
Home Gazeti Habari Mchanganyiko Mbunge alilia maslahi askari polisi wanaojeruhiwa, kuuawa
Habari Mchanganyiko

Mbunge alilia maslahi askari polisi wanaojeruhiwa, kuuawa

Simon Sirro, Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini (IGP)
Spread the love

 

MBUNGE wa Viti Maalum (CCM) nchini Tanzania, Fakharia Shomr Khamis ameitaka Serikali kueleza ni maslahi yapi askari polisi anayapata pindi anapopata madhira akiwa kazini ikiwemo kuuawa. Anaripoti Noela Shila, TUDARCo…(endelea).

Fakharia amehoji hayo leo Alhamisi tarehe 9 Septemba 2021, bungeni jijini Dodoma wakati wa kipindi cha maswali na majibu akisema kuna askari hupata ulemavu wakiwa kazini.

Akijibu swali hilo, Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani, Khamis Chilo amesema, jeshi la polisi lina utaratibu na kanuni ya fadia kwa askari wanapopata tatizo wakiwa kazini.

“Ikitokea amepata shida katika harakari za kazi za kiasikari, kupitia kanuni hiyo ya polisi na magereza huwa wanapata fidia kwa kiwango kutokana na tatizo lenyewe kama kuumwa, ulemavu na kifo,” amesema Chilo

Katika swali la msingi, Fakharia aliuliza serikali inatoa kauli gani kuhusu usalama wa askari ambao wakati mwingine huvamiwa na kejeruhiwa na kuporwa silaha wakati wakiwa kazini.

Chilo akijibu swali hilo amesema, askari wa jeshi la polisi wapo imara katika kutumiza majukumu ya kazi zao za kila siku na wamepata mafunzo mbalimbali yakiwemo ya mbinu za medani, matumizi ya silaha ya kujihami.

Pia katika utendaji kazi wao hufata utaratibu wa kujilinda na kulinda wengine, ila mazingira na maneno ya utendaji kazi husababisha changamoto mbalimbali kutokea kama hizo za kuvamiwa na kujeruhiwa.

Naibu waziri huyo amesema, mara zote jeshi la polisi hudhibiti hali hiyo na kushughulikia kwa haraka matukio ya namna hiyo na kuimarisha amani na utulivu.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari Mchanganyiko

GGML kuwapatia mafunzo kazi wahitimu 50 wa vyuo vikuu nchini

Spread the loveJUMLA ya wahitimu 50 wa vyuo vikuu nchini wamepata fursa...

Habari Mchanganyiko

NHC yaongeza mapato kufikia kufikia Sh bilioni 257

Spread the loveSHIRIKA la Nyumba la Taifa (NHC) limeongeza mapato hadi kufikia...

Habari MchanganyikoTangulizi

Mo Dewji achomoza bilionea pekee Afrika Mashariki

Spread the loveMAZINGIRA mazuri ya uwekezaji nchini Tanzania yamezidi kuleta matunda baada...

Habari Mchanganyiko

Rais Samia: Panapotokea uvunjifu wa amani panakuwa haki imepotezwa

Spread the love  RAIS wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu...

error: Content is protected !!