Friday , 3 February 2023
Home Gazeti Habari za Siasa Mbunge ahoji ubovu barabara za Singida, Serikali yamjibu
Habari za Siasa

Mbunge ahoji ubovu barabara za Singida, Serikali yamjibu

Spread the love

 

AYSHAROSE Mattenbe, Mbunge viti maalumu (CCM), ameitaka serikali kuona umuhimu wa kuzijenga barabara zinazounganisha jimbo la Singida Kaskazini mkoani humo. Anaripoti Jemima Samwel, DMC … (endelea).

Ameyasema hayo leo Jumanne, tarehe 18 Mei 2021, katika kipindi cha maswali na majibu, bungeni jijini Dodoma.

Mbunge huyo amesema, serikali inapaswa kutambua umuhimu wa barabara hiyo kwa sababau ndiyo inayoonganisha vijiji vyote vya Singida Kaskazini.

“Je, Serikali ina mpango gani wa kutengeneza barabara za Singida Kaskazini, zinazounganisha Vijiji ambazo hazipitiki kwa sasa?”

Akijibu swali hilo, Naibu Waziri Tamisemi, David Silinde amesema, Singida Kaskazini ina mtandao wa barabara wenye urefu wa kilomita 811.68 ambao umekuwa ukifanyiwa matengenezo pamoja, kujenga na kukarabati vivuko.

David Silinde, Naibu Waziri wa Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI)

“Katika mwaka wa fedha 2019/20, Wakala wa Barabara za Mjini na Vijijini (Tarura), Halmashauri ya Wilaya ya Singida, ilifanya matengenezo ya barabara zenye urefu wa kilomita 78.55 na vivuko 22 kwa gharama ya Sh.739.39 milioni.”

“Katika mwaka fedha 2020/21, barabara zenye urefu wa kilomita 67.8 na vivuko 20 vimetengenezwa kwa gharama ya Sh. 711.08 Milioni ambapo hadi Machi 2021 barabara zenye urefu wa kilomita 45 na vivuko 15 vimekamilika,” ameeleza Silinde.

Pia, katika mwaka wa fedha 2021/22 barabara zenye urefu wa kilomita 62.5 na vivuko 24 vitajengwa kwa gharama ya Sh. 711.08 Milioni

“Serikali kupitia Tarura, halmashauri ya wilaya ya Singida, itafanya tathmini ya barabara zote za Singida Kaskazini ili kuandaa mpango wa namna bora ya kuweka vipaumbele vya ujenzi na matengenezo ya barabara,” amesema Silinde.

Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Related Articles

Habari za Siasa

ACT-Wazalendo yaiangukia Serikali kunusuru wananchi Liwale, Nachingwea

Spread the love  CHAMA cha ACT-Wazalendo, kimeitaka Serikali kuchukua hatua za haraka...

Habari za SiasaTangulizi

Vigogo wanaokwamisha mradi Liganga na Mchuchuma kitanzani

Spread the love  NAIBU Spika wa Bunge, Mussa Zungu, watu wanaokwamisha utekelezaji...

Habari za Siasa

Gridi ya Taifa kufumuliwa kukabiliana na katizo la mgao wa umeme

Spread the love  WAZIRI wa Nishati, Januari Makamba, amesema Serikali ina mpango...

Habari za Siasa

Kamati ya Bunge yaitaka Serikali kuchunguza dawa za asili

Spread the love  KAMATI ya Kudumu ya Bunge ya Huduma na Maendeleo...

error: Content is protected !!