September 18, 2021

Uhuru hauna Mipaka

Mbunge ahoji maji salama bungeni

Kimama wakinywa maji ya bomba

Spread the love

SERIKALI imetakiwa kueleza lini wananchi wataruhusiwa kunywa maji ya bomba moja kwa moja bila kuchemsha. Anaandika Dany Tibason … (endelea).

Kauli hiyo ilitolewa jana bungeni na Mbunge wa Viti Maalum, Maria Hewa (CCM), alihoji ni lini wananchi wataruhusiwa kunywa maji bila kuchemsha.

Akijibu swali hilo, Naibu waziri wa Maji, Amos Makalla amesema, maji safi na salama ni yale ambayo yanapita hatua zote za kusafisha na kutibu, hivyo huduma ya usambazaji wa maji mijini na vijijini inahusisha ujenzi wa miradi yenye miundo mbinu ya kusafisha na kutibu maji.

Hata hivyo amesema, ushauri wa kuchemsha maji ya kunywa ni tahadhari endapo uchafuzi utakaojitokeza kwenye mifumo ya usambazaji.

Amesema, serikali inaendelea na jitihada za upatikanaji wa maji safi na salama kwa kufanya maboresho ya mitambo ya maji na ujenzi wa miradi mipya mijini na vijijini.

error: Content is protected !!